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HALMASHAURI YA WILAYA YA KYERWA 

MH MWENYEKITI, 

Yah: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAJUKUMU YA HALMASHAURI KIPINDI WAH MADIWANI 

WALIPOMALIZA MUDA WAO WA MADARAKA KWA KIPINDI CHA 2015 HADI 2020. 

1.0 UTANGULIZI 

Mh mwenyekiti, 

GN No. 430A/2020 ya tarehe 9 Juni 2020 ilitangaza rasmi kuvunjwa kwa mabaraza ya madiwani baada ya 

mabaraza hayo kufanya kazi kwa miaka 5 tangu mwaka 2015 hadi 2020 

GN hiyo inataka shughuli zote zilizokuwa zinafanywa na Baraza la Halmashauri kufanywa na Kamati ya 

Menejiment na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya kuwa Mwenyekiti wa kamati ya uendeshaji ya 

Halmashauri ya Wilaya. Kwa kipindi chote cha miezi 5 ambacho madiwani hawakuwepo madarakani Timu 

ya Menejiment ya Halmashauri imeendelea kutekeleza majukumu mbalimbali kwa kuzingatia maelezo 

taratibu, miongozo kanuni na sheria. Hapa chini ni taarifa juu ya utekelezaji wa shughuri mbalimbali za 

Halmashauri 

Kwa kipindi cha kuanzia Juni hadi Oktoba 2020 Halmashauri imeendelea kutekeleza bajeti mpya ya mwaka 

wa fedha 2020/2021 iliyokuwa imeidhinishiwa Tsh. 31,828,115,656.00 Shughuri zilizofanyika ni pamoja na 

utekelezaji wa miradi, Utekelezaji wa maagizo mbalimbali ya Serikali, Shughuri za uendeshaji na kufanya 

vikao mbalimbali vya kisheria ili kuamua maamuzi mbalimbali ya maendeleo kwa Halmashauri 

22.0 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI  YA MAENDELEO  

Halmashauri inaendelea kuhakikisha inatoa huduma bora kwa wananchi. Kwa mwaka wa fedha 2020/2021, 

Halmashauri ya Wilaya Iliidhinishiwa kutumia kiasi cha Tshs.31,828,115,656.00 kwa ajili ya kutekeleza shughuli 

mbalimbali ikiwemo Mishahara, matumizi ya kawaida na Miradi ya Maendeleo. Kati ya fedha hizo jumla ya Tshs 

7,876,715,496.00 ni fedha kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya Maendeleo. Kiasi cha Tshs 1,114,454,387.73 

kimetolewa na kiasi cha Tshs. 1,005,911,970.75 kutumika kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kama 

ifuatavyo:-  

SM Jina la Mradi Chanzo cha Fedha Fedha Tumika 

1. Mpango wa Elimu bila Malipo Elimu Msingi Serikali kuu 276,308,000.00 
2. Mpango wa Elimu bila Malipo Elimu Sekondari Serikali kuu 150,733,000.00 
3. Mikopo kwa vikundi 3 vya akina mama, 2 vya vijana 

na 1 Watu wenye ulemavu 
Mapato ya ndani 27,000,000.00 

4. Ujenzi wa choo matundu 4 na Mfumo wa maji 
Nkwenda Sokoni  Mapato ya ndani 8,499,500.00 

5. Ujenzi wa choo matundu 4 katika mnada wa Katera Mapato ya ndani 4,758,700.00 
6. Ujenzi wa kizuizi cha Nkwenda  Mapato ya ndani 1,004,000.00 
7. Huduma ya tiba na matunzo kwa wagonjwa 

wanaoishi na maambukizi ya VVU 
MDH 88,938,895.75 

8. Kuziwezesha kaya masikini mahitaji muhimu ili 
waweze kujikwamua kimaisha 

TASAF 448,669,875.00 
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 JUMLA KUU (A) 1,005,911,970.75 
 

Na jumla ya fedha Tshs. 817,042,548.77 ni fedha zilizovuka mwaka (Bakaa 2019/2020) na zimetumika kutekeleza 

miradi ya Maendeleo kwa mwaka wa fedha 2020/20221kama ifuatavyo:- 

SM Jina la Mradi Chanzo cha Fedha Fedha Tumika 

1. Ujenzi wa vyoo matundu 7 kwa Zahanati zifuatazo:-
Songambere, Rwabwere, Nkwenda, Rukuraijo, 
Kakanja, Kagenyi, Kyerwa, Kaisho, Kibingo na 
Murongo 

SRWSS-Afya/Mazingira 272,000,000.00 

2. Ujenzi wa matundu ya vyoo 7 na vyumba 02 vya 
madarasa S.S Isingiro, vyumba 02 vya madarasa S.S 
Nyabishenge na Bwalo S.S Mabira 

EP4R 187,700,000.00 

3. Ujenzi wa vyumba 14 vya madarasa katika shule za 
Msingi za:- Kyerete 2, Chanyangabwa 2, Isingiro 2, 
Kakanja 2, Juhudi 2, Kimuli 2 na Mukunyu 2 

EP4R 303,489,000.00 

4. Ukamilishaji wa matundu ya vyoo katika shule za 
msingi 5 za:- Songambere, Kaisho, Kagenyi, Kaaro 
na Isingiro 

SRWSS-E/Msingi 53,853,548.77 

 JUMLA KUU (B) 817,042,548.77 

   

 JUMLA KUU (A+B) 1,702,082,319.52 
 

 

 

 

Jedwali:- Fedha za Miradi za Bakaa, Makisio,Pokelewa na Matumizi 2020-2021 

Na 
Mradi/Chanzo Cha 
Fedha  

Makisio 2020-
2021 (Tshs) 

Fedha Tolewa 
(Tshs) 

Fedha Matumizi 
Mpaka 
Novemba(Tshs) 

Fedha Baki 
(Tshs) 

1. Mfuko wa Jimbo 65,057,000 0 0 0 

2. Ruzuku toka Serikali Kuu 2,192,517,172 0 0 0 

3. 
Elimu bila Malipo Elimu 
Msingi 

828,924,000 276,308,000 276,308,000 0 

4. 
Elimu bila Malipo Elimu 
Sekondari 

452,200,000 150,733,000 150,733,000 0 

5. HSBF 721,022,784 0 0 0 

6. Global Fund 7,525,000 7,401,159.34 0 7,401,159.34 

7. SRWSS 509,800,000 0 0 0 

8. MDH 593,674,540 105,088,419 88,938,895.75 16,149,523.25 

9. Jambo BUKOBA 4,000,000 0 0 0 

10. LANES 122,451,000 0 0 0 

11. Fedha za TASAF 1,586,864,000 448,669,875.00 448,669,875.00 0 

12. 
Fedha Miradi ya 
Maendeleo - Mapato ya 
Ndani 

792,680,000 126,253,934.39 41,262,200.00 
99,253,934.39 
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 Jumla 7,876,715,496 1,114,454,387.73 1,005,911,970.75 122,804,616.98 

 

 

    

 
Miradi kwa fedha za Bakaa 

    

1. EP4R 491,189,000.00 491,189,000.00 491,189,000.00 0 

2. SRWSS-E/Msingi 53,853,548.77 53,853,548.77 53,853,548.77 0 

3. SRWSS- Afya Mazingira 272,000,000.00 272,000,000.00 272,000,000.00 0 

4. MAPATO YA NDANI 3,792,989.38 3,792,989.38 0 3,792,989.38 

 Jumla 820,835,538.15 820,835,538.15 817,042,548.77 3,792,989.38 
 

 

3.0 VIKAO VYA KISHERIA  

Vimefanyika vikao vitano (5) vya Timu ya Menejimenti (CMT) na kujadili masuala ya fedha kuanzia Juni 

hadi Oktoba 2020 na kikao kimoja (1) cha robo ya kwanza cha tarehe 20/10/2020 kujadili mambo ya kamati 

zote za kudumu ambazo ni kamati ya fedha, uongozi na mipango, kamati elimu na afya na kamati ya 

ujenzi, uchumi na mazingira. Maazimio na utekelezaji wake ni kama ifuatavyo:-  

Kikao cha Timu ya Menejimenti (CMT) cha tarehe 30/07/2020 

Azimio: Ifanyike sense ya bodaboda kwenye vituo vyao vyote ili waweze kulipia leseni na usafirishaji. 

Utekelezaji: Zoezi la kuwabainisha limeishaanza kwenye kata 8 ambazo ni kikukuru 22, Rukulaijo 36, 

Songambele 31, Murongo 22, Kyerwa 30, rwabwere 23, Kibingo 21 na Kakanja 24. 

Kikao cha Timu ya Menejimenti (CMT) cha tarehe 12/08/2020 

Azimio, Ifanyike tathmini ya uzalishaji taka na kuweka viwango vya malipo kwa kufuata uwezo wa 

uzalishaji taka. 

Utekelezaji: Tathimini imefanyika:- 

1. Nkwenda uzalishaji taka  ni tani 33.8 kwa mwezi kiwango cha mchango ni shilingi 1000 hadi 

10,000 kwa mwezi kulingana na uzalishaji wa taka kwa mwezi. 

2. Mabira uzalishaji taka ni tani 16 kwa mwezi mchango shilingi 1000 hadi 2000 kulingana na 

uzalishaji wa kiwango cha taka kila mwezi. 

3. Isingiro uzalishaji wa taka tani 18 kwa mwezi, kiwango cha michango ni 1000 hadi 2000 kulingana 

nan a kiwango cha uzalishaji taka kwa mwezi. 

Azimio, Lifuatiliwe deni la ushuru wa kahawa linalodaiwa KDCU na kupata taarifa kikao kinachofuata. 

Utekelezaji: Utekelezaji umefanyika mnamo tarehe 26/08/2020 KDCU walipelekewa hati ya madai (invoice) 

kwa ajili ya ushuru wa kahawa waliokusanya ambazo ni kg. 24,539,377 yenye thamani ya Tsh. 

883,417,572 mpaka sasa zimelipwa Tsh. 300,000,000 tu 

Kikao cha Timu ya Menejimenti (CMT) cha tarehe 11/09/2020 

Azimio, Ufuatiliwe ushuru wa madini ili kuweza kuongeza mapato ya Halmashauri. 
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Utekelezaji: Ufuatiliaji umefanyika na tayari ushuru umeishaanza kukusanywa kwa kipindi cha Julai hadi 

Oktoba  2020 zimekusanywa Tsh. 302,000 

Azimio, Yafuatiliwe mapato ya tozo ya kukodisha nyumba kwenye miji midogo ya Rubwera, Isingiro na 

Nkwenda 

Utekelezaji: Utekelezaji utafanyika baada ya kutungwa na kupitishwa sheria ya kutoza kodi ya upangishaji 

wa nyumba. 

Kikao cha Timu ya Menejimenti (CMT) cha tarehe 20/10/2020 

Azimio: iwasilishwe taarifa ya ukusanyaji wa PoS zote zilizogawiwa kwa wakusanyaji wa mapato kwa 

maeneo mbalimbali katika Halmashauri ya Wilaya. 

Utekelezaji: Utekelezaji umefanyika jumla ya PoS 51 zinatumika kukusanyia mapato na zimekusanywa 

Tsh. 20,551,570 kwa mwezi Oktoba 2020. 

Kikao cha Timu ya Menejimenti (CMT) cha tarehe 19/11/2020 

Azimio, Litengenezwe gari la Mkuu wa Wilaya ya Kyerwa lililopata ajali kulingana na ombi aliloleta tarehe 

27/10/2020 

Utekelezaji: Matengenezo ya gari namba STK 2895 umeanza kwa awamu ambapo awamu ya kwanza 

shilingi milioni 7 kati ya shilingi milioni 14 zinazotakiwa. 

Azimio: Waitwe watendaji waliopewa PoS na kupatiwa elimu juu ya utumiaji wa PoS kwa usahihi ili 

kuepuka makosa yasiyo ya lazima. 

Utekelezaji: Watendaji wa makusanyo kwa kutumia PoS wameitwa tarehe 24/11/2020 kupewa elimu ya 

matumizi sahihi ya PoS. 

Mihtasari yote ipo kwa kumbukumbu za Halmashauri. 

4.0 ZIARA ZA VIONGOZI WA KITAIFA 

Mnao tarehe 30/09/2020 Wilaya ya Kyerwa ilitembelewa na Waziri Mkuu Mh Kasimu Majaliwa kuangalia 

masuala ya kisiasa na shughuli za Serikali zinazotekelezwa Wilaya ya Kyerwa. Pia mnamo tarehe 

12/09/2020 Wilaya ya Kyerwa ilitembelewa na Katibu Mkuu wa Chama cha Mapinduzi Mh Dr  Bashiru  Ally 

kuangalia utekelezaji wa shughuli za Serikali pamoja na chama. 

5.0. MASUALA MENGINE  

A) Janga la moto shule ya msingi ya mfumo wa kiingereza Byamungu 

Shule ya msingi ya mfumo wa Kiingereza Byamungu ni mojawapo ya Shule binafsi zilizopo Halmashauri ya 

Wilaya ya Kyerwa. Shule ilianza mwaka 2017 kwa namba ya usajili EM. 17377 kama shule ya awali na 

Msingi ya kutwa. Hadi kufika darasa la sita (VI) ikiwa na jumla ya wanafunzi 122, yaani Wav. 79 na Was. 

43. Mnamo tarehe 14 Septemaba, 2020 Shule hiyo ililipuka moto na kusababisha vifo vya wanafunzi 10 
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pamoja na majeruhi 6, majeruhi hao walipelekwa hospitali ya Nyakahanga kati yao 5 walipewa rufaa ya 

kwenda hospitali ya Bugando kati ya hao waliopelekwa Bugando 1 alifariki, hadi kufikia tarehe 19/11/2020 

wanafunzi wawili (2) waliruhusiwa na wengine 2 wanaendelea na matibabu. Gharama zote za mazishi na  

matibabu zimegharimiwa na Halmashauri. 

Hatua zilizochukuliwa baada ya tukio la kuungua moto shule msingi ya mfumo wa kiingereza 

Byamungu 

i) Mkuu wa Mkoa Kagera Mhe.Brigedia Jenerali Marco E. Gaguti alifunga shule kwa muda 

usiojulikana kuanzia tarehe ya tukio kwa lengo la kuondoa taharuki kwa wanafunzi. 

ii) Wanafunzi waliobaki hai na salama walirejeshwa kwa wazazi wao 

iii) Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa ilipokea tukio hilo kwa uzito 

wake, hivyo iliweka mikakati ya kufanya uchunguzi kwa shule zote za Msingi na Sekondari  za 

kutwa na Bweni ili kujihakikishia miundombinu na mazingira ya uratibu wa zoezi la utoaji huduma 

za kijamii kwa wanafunzi. 

iv) Seikali imefuta usajili wa shule hiyo tangu tarehe 24 Septemba 2020 

 

6.0 Taarifa ya uchaguzi mkuu 2020 

Mnamo tarehe 28/10/2020 ulifanyika uchanguzi mkuu kwa mujibu wa katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania kuchagua viongozi nafasi ya Madiwani, Wabunge na Rais. Wilaya ya Kyerwa uchaguzi ulienda 

vizuri na kupatikana viongozi ngazi ya Udiwani, Ubunge na Rais.  

Tunampongeza Mhe. Dkt John Pombe Magufuli kuchaguliwa kwa kura nyingi sana kuwa Rais wa Jamuhuri 

ya Muungano wa Tanzania 

Tunampongeza Mhe. Innocent Seba Bilakwate kuchaguliwa kwa kura nyingi sana kuwa mbunge wa Jimbo 

la Kyerwa 

Tunawapongeza madiwani wote walio chaguliwa kushika wadhifu huo wa kutumikia wananchi katika Kata 

zao ndani ya Halmashauri yetu 

Katika uchaguzi uliofanyika Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa ilifanya uchaguzi kwenye kata 24 na 

walichaguliwa madiwani kwenye kata zote ikiwa Chama cha mapinduzi (CCM) kilishinda kata 21 na Chama 

cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kushinda kata 3. Kipindi cha uchaguzi kata 3 zilipita bila 

kupingwa ambazo ni kata ya Rukulaijo, Kamuli na Kakanja. Vilevile waliteuliwa madiwani viti maalum 8 

Chama cha Mapinduzi (CCM) waliteuliwa madiwani viti maalum 7 na Chama cha Demokrasia na 

Maendeleo (CHADEMA) kiti 1.  

Mh mwenyekiti, naomba kuwasilisha. 

Shadrack Mhagama 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA 

KYERWA 
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