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TANGAZO LA NAFASI YA KAZI 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa amepokea kibali cha Ajira 

chenye Kumb. Na. FA.97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024 na kibali cha ajira Mbadala 

chenye Kumb. Na. FA.228/613/01/B/012 cha tarehe 22 Aprili, 2024 kutoka kwa Katibu Mkuu 

OR – Utumishi.  Hivyo anapenda kuwatangazia watanzania wote wenye sifa kutuma maombi 

ya nafasi mbalimbali kama zilivyoainishwa kwa kuzingatia sifa tajwa:- 

 

1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II  - NAFASI 03 

1.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II - 

MASJALA ZA KAWAIDA. 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye regista(Incoming 

correspondence register). 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (Outgoing correspondence register). 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers). 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala toka kwa watendaji. 

v. Kupokea majalada kwa watendaji (Action Officers). 

 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI: 

Awe amehitimu Eimu ya kidato na nne [IV] au kidato cha sita [VI] na awe na Stashahada 

[NTA level 6] katika fani ya masijala kutoka vyuo vinavyotambuliwa na serikali, mwenye ujuzi 

wa kompyuta. 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Ngazi ya mshahara ni TGS C1  

  

 



2.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI (KATIBU MAHSUSI DARAJA LA II - NAFASI 

02) 

 

2.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI (KATIBU MAHSUSI 

DARAJA LA II) 

 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri. 

 

ii. Kupokea wageni na kuwasili shida zao na kuwaelekeza sehemu  anapoweza 

kushughulikiwa 

 

iii. Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio miadi, wageni, tarehe za vikao, safari za 

mkuu wake na ratiba ya kazi zingine. 

 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazoitajika katika  utekelezaji wa majukumu ya kazi. 

 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Idara/ Kitengo  

/sehemu husika. 

 

vi. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali, na 

 

vii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi. 

 

2.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI: 

 

Awe amehitimu Kidato cha nne na mwenye Stashahada (Diploma) ya Uhazili au cheti cha 

NTA Level 6 ya uhazili. Aidha, awe amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza 

maneno 100 kwa dakika moja na kupata Program za Kompyuta za ofisi kama vile;Word, 

Excel, Power Point, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa 

na serikali. 

2.1.2 NGAZI YA MSHAHARA  

 

Ngazi ya Mshahara ni TGS C1. 

  

 

 

 

 

3.0 DEREVA DARAJA LA II  - NAFASI 04 



 

3.1 KAZI NA MAJUKUMU YA DEREVA DARAJA LA II 

 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 

 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kazi. 

 

iii. Kufanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

 

iv. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari. 

 

v. Kufanya usafi wa gari, na  

 

vi. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari. 

 

 

3.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

 

i. Awe amehitimu na mwenye cheti cha kidato cha Nne ( Form IV ) 

 

ii. Awe na leseni ya Daraja E au C ya uendeshaji Magari ambayo amefanyia kazi kwa 

muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. 

 

iii. Awe  amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji Magari (Basic Driving Course) 

yanayotolewa na Chuo cha mafunzo ya ufundi stadi (VETA) au chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali.  

 

iv. Waombaji wenye cheti cha Majaribio ya Ufundi Daraja II watafikiriwa kwanza.              

 

3.1.2   NGAZI YA MSHAHARA 

               Ngazi  ya mshahara ni TGS B1. 

 

4.0 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III – NAFASI 07 

4.1  KAZI NA MAJUKUMU YA MTENDAJI WA KIJIJI 

i. Mtendaji na Mshauri Mkuu wa Serikali ya kijiji na Kamati zake katika kupanga mipango ya 

maendeleo na utekelezaji wake. 

ii. Mtendaji na Mshauri Mkuu wa Serikali ya kijiji na Kamati zake katika kupanga mipango ya 

maendeleo na utekelezaji wake. 

iii. Mlinzi wa Amani na msimamizi wa Utawala Bora katika kijiji. 

iv. Kusimamia upangaji na utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya kijiji  

v. Kuratibu Sera na kanuni pamoja na kusimamia utekelezaji wa mipango ya kijiji. 



vi. Kuratibu na kusimamia matumizi Bora ya nguvu kazi. 

vii. Kusimamia ukusanyaji wa kumbukumbu za walipa kodi, wataalamu mbalimbali na NGO’S 

zilizopo katika kijiji. 

viii. Kuratibu vikao vya maendeleo ya kijiji vinavyowahusisha wananchi na wataalamu walio 

katika kijiji chako. 

ix. Kusimamia na kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika kijiji chako. 

x. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi. 

xi. Kusimamia utungaji wa sheria ndogo za Kijiji; na  

xii. Kuwajibika kwa Mtendaji wa Kata 

 

4.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Elimu ya kidato cha nne (Form IV) au cha sita (Form VI) aliefuzu mafunzo ya 

Astashahada (NTA - level 5) katika moja ya fani zifuatazo: - Utawala, Sheria, Maendeleo ya 

jamii, Sayansi ya Jamii, Usimamizi wa Fedha na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo cha Serikali 

za Mitaa au Chuo chochote kinachotambulika na Serikali. 

4.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Ngazi ya mshahara ni TGS B1 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na 

usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini. 

ii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na Mwanasheria/ 

Wakili. 

iii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya 

taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi waUmma  

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazi 

kwa aajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

v. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika. 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti ya kuzaliwa, Kidato cha 



Nne, Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na vyeti vya kuhitimu 

mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

vii. Testmonials” “Provisional Results”.  Statement of Results”, hati za matokeo za 

Kidato cha Nne na Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS). 

         HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na.CCA.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

xi. Waombaji watakaowasilisha taarifa na sifa za kughushi watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 30 Julai, 2024 saa 9.30 Alasiri. 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu. Anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa;  

 MKURUGENZI MTENDAJI, 

 HALMASHAURI YA WILAYA YA KYERWA, 

 S.L.P 72, 

 KYERWA. 

xiv.  Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielectroniki wa Ajira Recruitment Portal 

kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz  (Anuani hii pia inapatikana kwenye 

tovuti ya Seckretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment 

Portal’). 

xv.  Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA.  

 

Limetolewa na: 

 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA 

KYERWA 


