
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Shughuli Zilizotekelezwa na Idara ya Maendeleo ya Jamii, Ustawi wa Jamii na Vijana Ikiwa ni Pamoja na

Kutoa Elimu na Mikopo kwa Vikundi vya Huduma Ndogo za Kifedha, Kwa Kutoa Mikopo ya Asilimia Kumi,

Inayotolewa Kutokana na Mapato ya Ndani Kwa Wanawake,Vijani na Walemavu

HALMASHAURI YA WILAYA YA KYERWA

IDARA YA MAENDELEO YA JAMII, USTAWI WA JAMII NA VIJANA

MIKOPO 10%
UWEZESHAJI
SEMINA FAHAMU ZAIDI KUHUSU 

WANUFAIKA WA MIKOPO 

INAYOTOLEWA NA HALMASHAURI 

YA WILAYA YA KYERWA

KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI, S.L.P. 72-KYERWA  



AFISA MAENDELEO YA JAMII WA HALMASHAURI YA WILAYA 

YA KYERWA BW. GEORGE MINJA AKIWAJENGEA UWEZO 

WANAKUKUNDI CHA HISA NI MTAJI KATIKA KIJIJI CHA  

NYARUTUNTU KATA YA NKWENDA KUHUSU MASWALA YA 

HISA NA UONGOZI



VIKUNDI CHA BODABODA CHA 

UMOJA WA VIJANA CHANYANGABWA 

B WALIONUFAIKA NA MIKOPO 

PIKIPIKI ZENYE THAMANI YA  TSH. 

26,500,000 KUTOKA HALMASHAURI 

YA WILAYA YA KYERWA KUPITIA 

MIKOPO YA ASILIMIA KUMI KATIKA 

MWAKA WA 2022/23

KIKUNDI CHA 

BODABODA 

TUPENDANE 

KILICHOPEWA PIKIPIKI 

TANO ZENYE THAMANI 

YA TSH 13,5OO,000 

IKIWA NI MKOPO YA 

ASILIMIA KUMI KUTOKA 

HALMASHAURI YA 

WILAYA YA KYERWA 

KATIKA MWAKA WA 

2022/23



KIKUNDI CHA 

KINAMAMA  CHA 

TWEYAMBE KIZIGU 

KATIKA KIJIJI CHA 

KATERA  KATA YA 

ISINGIRO 

KINACHOJISHUGHULI-

SHA NA UFUGAJI WA 

MBUZI KYERWA



BW. JEREMIAH KATABARWA WA KIJIJI CHA KATERA KITONGOJI CHA

KIHANGA ANAJISHUGHULISHA NA UFUGAJI WA NG’OMBE WA MAZIWA,

ALIPEWA MOKOPO WA TSH. 7,000,000 IKIWA NI MKOPO WA ASILIMIA

KUMI KUTOKA KATIKA HALMASHAURI YA WILYAYA YA KYERWA.



KARAKANA NDOGO YA KIKUNDI CHA UMOJA WA MAFUNDI 

BUGOMORA KINACHO JISHUGHULISHA NA UTENGENEZAJI WA 

SAMANI ZA NYUMBANI NA OFISINI, KIKUNDI HIKI NI MIONGONI 

MWA VIKUNDI VILIVYONUFAIKA NA MIKOPO YA ASILIMIA KUMI. 

WALIPEWA KIASI WA TSH. 20,000,000 NA HALMASHAURI YA 

WILAYA YA KYERWA KWA MWAKA 2021/2022



KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA KIFEDHA CHA TUJIINUE WANAWAKE 

ISINGIRO KATIKA KATA YA ISINGIRO KINACHOJISHULISHA NA 

UCHAKATAJI WA SABUNI, NI MIONGONI MWA WANAWAKE WANUFAIKA 

NA MKOPO WA ASILIMIA KUMI ZA MPOPO WA HALMASHAURI 



BI. SIIFA MDATHIRU MJASIRIAMALI ANAYEJIHUSISHA NA 

UUZAJI WA NGUO KATIKA KATA YA NKWENDA, ALIPEWA 

MKOPO WA TSH. 8,000,000 KATIKA MWAKA WA FEDHA WA 

2022/2023 KUTOKA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA 

KYERWA.



BW. GERALD 

EMMANUEL 

ANAJISHUGHULISHA 

NA USHONAJI WA 

VIATU  KATIKA KATA 

NKWENDA.

NI KIJANA MLEMAVU 

ALIYENUFAIKA  NA 

MKOPO WA ASILIMIA 

KUMI KWA MAKUNDI 

MAALUMU 

INAYOTOLEWA NA 

HALMASHAURI 



KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA KIFEDHA CHA MWANZO 

NYAKANTUNTU KINAJISHUGHULISHA NA UPISHI PAMOJA NA 

UPAMBAJI. WALIPEWA KIASI CHA THS 6,140,000 KUTOKA 

KATIKA ASILIMIA KUMI YA MIKOPO INAYOTOLEWA NA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KYERWA.



KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA KIFEDHA CHA 

TUPENDANE MAKAZI KINACHOJISHUGHULISHA NA 

USHONAJI WA NGUO KILICHOPO KATIKA KIJIJI CHA MAKAZI 

KATA YA MABIRA



BWAWA LA KUFUGIA SAMAKI 

LINALOMILIKIWA NA KIKUNDI CHA HUDUMA 

NDONGO ZA KIFEDHA TUMAINI YOUTH 

GROUP RUKURAIJO KILICHOPO KATA YA 

RUKURAIJO. NI MIONGONI WA WANUFAIKA 

WA MKOPO WA ASLIMIA KUMI 

UNAOTOLEWA NA HALMASHAURI



BW. TUMAINI LEONIDUS ANAYEJISHUGHULISHA NA KILIMO 

CHA PASHENI AKIKAGUA SHAMBA LILOPO KATIKA KIJIJI CHA 

RUNYINYA KATA YA NKWENDA. ALILIANZISHA SHAMBA  HILO 

BAADA YAKUPOKEA MKOPO WA ASILIMIA KUMI 

INAYOTOLEWA NA HALMASHAURI YA WILAYA YA KYERWA.



BUSTANI YA NYANYA YA KIKUNDI CHA 

HUDUMA NDOGO ZA FEDHA CHA 

VIJANA WAJASIRIAMALI RUBWERA 

WAOJISHUGHULISHA NA KILIMO CHA 

MBOGAMBOGA KATIKA KITALU 

NYUMBA  


