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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CHAMA CHA MAPINDUZI 2015-2020  

HALMASHAURI YA WILAYA YA KYERWA 
 

1.0 UTANGULIZI 
Katika utekelezaji wa Ilani ya Chama Cha Mapinduzi Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa 
imetekeleza miradi mingi ya maendeleo. Lengo la utekelezaji wa miradi hiyo ni kuhakikisha Serikali 
inafikisha huduma stahiki kwa wananchi wake. 

Aidha, kuanzia mwaka 2015-2020, kipindi cha miaka 5 ya Utawala wa Chama Cha Mapinduzi, 
Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo katika kila kata 
ikikusudia wananchi wapate huduma za jamii zinazokidhi mahitaji yao. 

1.1. MUHTASARI WA UTEKELEZAJI WA ILANI KWA KILA SEKTA 
1.1.1. Afya: Katika kuboresha huduma za Afya Serikali imetumia zaidi ya Shilingi Bilioni 3.5 

katika sekta hii. Serikali imewezesha ujenzi wa Hospitali ya Wilaya kwa gharama ya 
Shilingi 1,800,000,000. Mradi huu umekamilika kwa baadhi ya miundombinu muhimu na 
umeanza kutoa huduma za tiba kwa wagonjwa wa nje (OPD). Vilevile, Shilingi 
1,100,000,000 zilitolewa na Serikali kwa ajili ya kuboresha Vituo vya Afya vya Murongo na 
Kamuli pamoja na kununua vifaa tiba ambavyo vinatumika kutolea huduma katika vifaa 
hivyo. Sambamba na hilo, Serikali imeboresha miundombinu ya vituo vyote vya kutolea 
huduma za afya Wilayani Kyerwa kwa kufanya ukarabati. 

1.1.2. Elimu: Katika kuhakikisha mazingira ya kutolea huduma ya elimu Serikali imetumia zaidi 
ya bilioni 2.3 kutekeleza miradi mbalimbali ya sekta ya elimu. Hii ni pamoja na ukamilishaji 
wa ujenzi wa Maabara za sayansi katika Shule za Sekondari 21 ambazo zimekamilika na 
zinatoa huduma iliyokusudiwa. Pia ujenzi wa vyumba vya madarasa 78 kwa shule za 
Msingi 53 na vyumba vya madarasa 43 kwa Shule za Sekondari 14. Hii ni sambamba na 
ukamilishaji wa maboma 8 yaliyoanzishwa kwa nguvu za wananchi pamoja na ujenzi wa 
matundu ya vyoo 475 katika Shule za Msingi na 40 katika Shule za Sekondari. 

1.1.3. Maji: Kwa kutambua umuhimu wa maji katika maisha, Serikali imewezesha ujenzi na 
uboreshaji wa miradi 26 ya maji ndani ya Wilaya yenye thamani ya bilioni 7.5. Hii ni pamoja 
na miradi ya Kigorogoro, Iteera, Rwabikagate. Aidha miradi ya Mabira, imefanyiwa 
ukarabati na inatoa huduma. Mradi mkubwa wa maji utakaonufaisha Vijiji 57 unaoendelea 
na utekelezaji na unatarajia kukamilika kabla ya mwaka 2020 kuisha. 

1.1.4. Barabara: Serikali imeendele kuboresha miundombinu ya barabara wilayani Kyerwa kwa 
kujenga maeneo korofi ya barabara katika viwango vya lami, kufanya matengenezo ya 
kawaida, kujenga makalvati na matengenezo ya muda maalumu. Kwa kipindi cha miaka 5 
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Serikali imejenga barabara zenye urefu wa Km.1,848.25 na makalvati 176 kwa gharama ya 
zaidi ya Bilioni 7 .Pia ujenzi wa barabara kwa kiwango cha lami katika maeneo ya Kata ya 
Rutunguru, Nkwenda na Kyerwa, Wananchi wanaendelea kunufaika na miundombinu hiyo. 

1.1.5. Umeme: Katika Wilaya ya Kyerwa Serikali imefanikiwa kufikisha miundombinu ya umeme 
katika Vijiji 66 kati ya 99 na vitongoji 164 na kuhakikisha Wananchi wananufaika na umeme 
huo katika kufanya shughuli za maendeleo. Aidha, upanuzi wa miundombinu ya umeme 
kuelekea maeneo ambayo hayakufikiwa unaendele kupitia REA awamu ya tatu. 

1.1.6. Utawala: Serikali imewezesha ujenzi wa Ofisi za Makao Makuu ya Halmashauri katika 
eneo la mji wa Rubwera kwa lengo la kuboresha utoaji huduma kwa Wananchi, ujenzi 
umefikia hatua ya kumwaga jamvi la ghorofa ya pili. Aidha Jengo la Ofisi ya Mkuu wa 
Wilaya lipo katika hatua ya ukamilishaji, vilevile Ofisi za TANESCO Makao Makuu ya 
Wilaya zimekamilika na zinatoa huduma kwa wananchi. 

1.1.7. Kilimo na Ufugaji: Serikali imeendelea kutambua Sekta ya Kilimo kama Uti wa mgongo 
wa Nchi na hivyo kuendelea kuwekeza katika sekta hiyo. Vikundi 125 vya Kilimo na Ufugaji 
vimewezeshwa kwa gharama ya Shilingi 70,000,000.00 katika kipindi cha miaka 5 ili 
kuendeleza sekta ya Kilimo na kuendelea kunufaisha Wananchi. Aidha mashamba darasa 
ya mazao muhimu kama kahawa na migomba yameanzishwa kwa lengo la kuhakikisha 
kunakuwa na upatikanaji wa mbegu bora ya mazao hayo hatimaye kuongeza uzalishaji. 
Uzalishaji wa ndizi umeongezeka kutoka tani 186,937 kwa mwaka 2015 hadi 419,247 kwa 
mwaka 2020. Aidha uzalishaji wa zao la kahawa umeongezeka kutoka tani 22,620 kwa 
mwaka 2015 hadi tani 29,994 kwa mwaka 2020.  

Aidha Serikali imewezesha upatikanaji wa mbegu bora za mifugo hususani ng’ombe kwa 
ajili ya kuboresha koosafu za ng’ombe ili kuongeza uzalishaji wa mifugo na mazao yake. 
Katika kipindi hiki jumla ya ng’ombe 452 wamehimilishwa kwa ajili ya kuboresha koosafu 
kwa kutumia mbegu za madume bora. Elimu kwa wafugaji juu ya uzalishai bora wa mifugo 
imetolewa kupitia vikundi 24 ma mikutano ya wafugaji. Pia Serikali imewezesha ukarabati 
wa miundombinu ya mifugo yakiwemo majosho yanayotumika katika udhibiti wa magonjwa 
ya mifugo. 

1.1.8. TASAF: Katika kuendelea kuboresha maisha ya Wananchi kutoka kaya masikini sana 
Serikali imetumia jumla ya Bilioni 7.9 zilizonufaisha kaya 9,391 masikini katika vijiji 54 tangu 
mwaka 2015 mpaka 2020 katika kusaidia kaya masikini sana ili ziweze kujikimu kimaisha. 
Pia utambuzi wa kaya ambazo hazikuingizwa kwenye mpango na maeneo ya utawala 
ambayo hayakuingizwa, mpango unaendelea ili kuhakikisha kila kaya masikini sana 
inanufaika kupitia mfuko wa Tasaf. 
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1.1.9. Ardhi na Maliasili: serikali imewekeza zaidi ya kiasi cha Shilingi 53,000,000.00 katika 
sekta hii ili kuhakikisha upimaji wa viwanja 323 katika Halmashauri ya Wilaya Kyerwa, 
utolewaji wa hati miliki  364 kwa viwanja vilivyopimwa, upandaji miti 80,000 katika shule za 
msingi na sekondari pamoja na uwekezaji katika Misitu. Aidha, serikali imesimamia 
upandaji wa miti 80,000 kwa gharama ya Shilingi  16,000,000.00, katia shule za Msingi za 
Kyerwa, Anza Kuelimisha, Kaina, Ishaka, Kibimba, Rukuraijo; Shule za Sekondari za 
Isingiro, Kyerwa, Ibanda na Kitwechenkura. 
 

1.1.10. Mikopo ya Wanawake, Vijana na watu wenye Ulemavu:- Katika kuhakikisha 
wananchi wa vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu wanajikwamua 
kiuchumi Serikali imeendelea kutoa mikopo kwa ajili ya kuwezesha vikundi vya makundi 
hayo. Kwa kipindi cha miaka 5, jumla ya Shilingi 295,000,000 zimetolewa kwa ajili ya 
mikopo kwa lengo la kuinua ajira, kujitegemea na uchumi wao kwa ujumla. Vikundi 20 vya 
Vijana, 33 vya Wanawake na 9 vya Watu wenye Ulemavu vimewezeshwa kwa ajili ya 
shughuli mbalimbali za ujasiriamali. 

1.2. HITIMISHO 
Serikali ya awamu ya tano (5) imetumia ya Shilingi bilioni 34 katika utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo kwa kipindi cha miaka 5 wilayani Kyerwa. Fedha hizi zimetekeleza miradi 
iliyokamilika na inayoendelea kutekelezwa katika kuhakikisha huduma bora zinatolewa kwa 
Wananchi. 

2.0 UTEKELEZAJI WA MIRADI MBALIMBALI KIKATA KWA KIPINDI CHA MWAKA 2015-2020 

2.1. KATA YA RUTUNGURU 
Katika Kata ya Rutunguru Serikali imetekeleza miradi 5 yenye thamani ya Shilingi 315,362,766.00. 
Katika miradi hiyo 5 imekamilika na inatoa huduma na 1 unaendelea kutekelezwa. Ufafanuzi wa 
kila Mradi ni kama ifuatavyo:- 

2.1.1. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na matundu 8 ya vyoo S/M Kilela 
 Kwa lengo la kuboresha na kupunguza changamoto za miundombinu katika sekta ya 

Elimu, Serikali kwa kushirikiana na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) imejenga vyumba 
2 vya madarasa na matundu 8 ya vyoo katika Shule ya Msingi Kilela. Mradi huu uligharimu 
jumla ya Shilingi 61,432,566.00 mpaka kukamilika na kuanza kutumika. Lengo la mradi ni 
kuimarisha miundombinu baada ya athari za tetemeko la Ardhi lililotokea Setpemba 10, 
2016. 
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Picha 1: Vyumba vya Madarasa S/M Kilela 
kwa ufadhili wa AfDB 

 
Picha 2: Matundu 8 ya vyoo S/M Kilela 
kwa ufadhili wa AfDB 

Mradi huu umekamilika na ulianza kutumika mwaka 2018 na unahudumia wanafunzi zaidi ya 150  

2.1.2 Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa S/M Nyakakoni 
Mradi huu ni miongoni mwa miradi iliyofadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) 
kwa lengo la kupunguza athari za tetemeko la Ardhi lililotokea Mkoa wa Kagera mwaka 
2016. 
Mradi huu umegharimu jumla ya Shilingi  39,019,200.00. Mradi umekamilika na ulianza 
kutumika mwaka 2018. 

 

 
Picha 3: Vyumba viwili vya madarasa Shule ya Msingi Nyakakoni 

2.1.3. Ujenzi wa zahanati ya Rwensheshe 
Katika kuhakikisha huduma bora za Afya kwa wananchi, Serikali imeanzisha mradi wa 
ujenzi wa zahanati katika Kijiji cha Rwensheshe ili Wananchi wa Kijiji hicho na Vijiji jirani 
waweze kunufaika kwa kupata huduma za afya zenye uhakika 
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Picha 4: Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha 
Rwensheshe 

 

Mradi huu umekadiriwa kugharimu kiasi cha zaidi ya Shilingi 200,000,000 mpaka kukamilika na 
mpaka hapo ulipofikia umegharimu kiasi cha Shilingi 9,500,000. Mradi unatarajia kuhudumia 
Wananchi wa Vijiji vya Rwensinga, Rwensheshe na Nyakakoni. 

2.1.4. Ujenzi wa kipande cha barabara Rutunguru kwa kiwango cha lami 
Serikali imejenga kipande cha barabara kwa kiwango cha lami katika Kijiji cha Rutunguru ili 
kuboresha miundombinu ya usafirishaji wilayani Kyerwa.  

 

 
Picha 5: Ujenzi wa kipande cha lami katika kijiji cha Rutunguru 
 

2.1.5. Miradi mingine katika Kata ya Rutunguru 
miradi mingine iliyotekelezwa katika Kata ya Rutunguru ni pamoja na ujenzi wa matundu 4 
ya vyoo S/M Rwensinga kwa gharama ya Shilingi 3,411,000.00, ujenzi wa mradi wa maji ya 
bomba ambao utekelezaji wake unaendelea, pamoja na uwezeshaji wa vikundi vya kijamii 
kikiwemo kikundi cha ufugaji wa kuku Tegemeo Kilela kilichowezeshwa na Shirika la 
Chakula na Kilimo Duniani, FAO pamoja na fedha ya Mfuko wa Jimbo Shilingi 950,000. 

 
2.2. KATA YA KIBINGO 

Kata ya Kibingo ni moja ya maeneo ambayo miradi mbalimbali imetekelezwa wakati wa 
utekelezaji wa Ilani ya Chama Cha mapinduzi.2015-2020. Miradi 3 imetekelezwa kwa 
thamani ya Shilingi 255,300,000.00. Mchanganuo wa miradi ni kama ifuatavyo:- 
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2.2.1. Ujenzi wa nyumba ya Walimu (Two in one)na chumba cha darasa Shule ya Sekondari 
Ibanda 

Ujenzi wa nyumba ya Walimu (Two in one) katika Shule ya Sekondari ya Ibanda ambao 
umekisiwa kugharimu Shilingi 35,000,000.00 pindi utakapokuwa umekamilika. Utekelezaji 
wa mradi unaendelea.  

 
Picha 6: Ujenzi wa nyumba ya Walimu (2 in 1) Shule ya Sekondari Ibanda- Kibingo 

2.2.2. Ukarabati wa Tanki la maji Shule ya Msingi Rugasha 
Serikali imefanya ukarabati wa tanki la maji katika Shule ya Msingi Rugasha kwa gharama 
ya Shilingi 300,000 mwaka 2016/17 kwa lengo la kuhakikisha upatikanaji wa maji safi na 
salama shuleni hapo kwa matumizi ya wanafunzi na walimu.  
 

2.2.3. Ujenzi wa mradi wa maji katika Kijiji cha Kibingo 
Ujenzi wa miundombinu ya maji katika Kijiji cha Kibingo kupitia Wakala wa Maji (RUWASA) 
unaendelea ili kuhakikisha Wananchi wanapata uhakika wa maji safi na salama. 

 
2.3. KATA YA MURONGO 

Serikali imeendelea kutoa fedha kwa ajili ya miradi ya maendeleo kwa lengo la kuhakikisha 
eneo la mpaka wa Murongo linakuwa na huduma bora za kijamii. Kwa kipindi cha miaka 5, 
jumla ya miradi 10 yenye thamani ya Shilingi 2,117,313,783.90 imetekelezwa Kata ya 
Murongo. Mchanganuo wa miradi ni kama ifuatavyo:- 
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2.3.1. Ujenzi wa Kituo cha Afya Murongo 
Ili kuimarisha utoaji huduma katika vituo vya kutolea huduma za afya, serikali imetekeleza 
ujenzi wa majengo 5 mapya katika Kituo cha Afya Murongo kwa gharama ya Shilingi 
400,000,000. Fedha hizi ziliwezesha ujenzi wa wodi ya wazazi, maabara, chumba cha 
upasuaji, chumba cha kuhifadhia maiti na nyumba ya Mganga. 

Mradi huu ulianza kutekelezwa mwaka 2018 na kukamilika 2019 na kwa sasa majengo 
yanatumika kwa kutoa huduma kwa Wananchi. Pia Serikali ilitoa kiasi cha Shilingi 
300,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa tiba katika Kituo cha Afya Murongo ambavyo 
vinatumika katika utoaji huduma. 

 

 
Picha 7: Chumba cha upasuaji Kituo cha Afya Murongo 
 
 

 
Picha 8: Wodi ya Wazazi Kituo cha Afya Murongo 

2.3.2. Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa, matundu 8 ya vyoo na nyumba ya walimu S/M 
Omukachili 

Kupitia Mfuko wa Maafa Mkoa, Benki ya Maendeleo Afrika iliwezesha ujenzi wa vyumba 3 
vya madarasa, nyumba ya walimu (2 in 1) na matundu 8 ya vyoo Shule ya Msingi 
Omukachili. Mradi huu uligharimu jumla ya Shilingi  162,750,000. Aidha vyumba 2 vya 
madarasa, ofisi ya Mwalimu mkuu na nyumba 1 ya mwalimu vilijengwa katika shule hii kwa 
gharama ya Shilingi 65,050,500 kwa fedha zilizotolewa na Mfuko wa Maafa Mkoa. 
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Picha 9: nyumba ya Mwalimu S/M Omukachili 
 

 
Picha 10: Vyumba 3 vya madarasa S/M Omukachili 

2.3.3. Ukamilishaji wa vyumba vya maabara Shule ya Sekondari Murongo 
Katika kuhakikisha wanafunzi wanasomea mazingira rafiki serikali ilifanya ukamilishaji wa 
maabara za masomo ya sayansi katika shule ya sekondari Murongo kwa gharama ya 
Shilingi 17,150,870 kutoka mfuko wa EP4R. 

2.3.4. Ujenzi wa vyumba vya madarasa na matundu 4 ya vyoo Shule ya Msingi Murongo 
Vyumba vya madarasa 3 na matundu 4 ya vyoo yamejengwa katika shule ya msingi 
Murongo kwa kushirikiana na Kampuni inayojenga umeme ya Kikagati Hidroelectric 
Power kwa gharama ya Shilingi 100,000,000.  

2.3.5. Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu 
Ujenzi wa nyumba ya walimu kwa gharama ya Shilingi 60,000,000 kwa nguvu za 
wananchi shule ya msingi Murongo umekamilika na unatumika. 
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2.3.6. UJENZI wa vyumba 3 vya madarasa Shule ya Msingi Masheshe 
Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa Shule ya Msingi Masheshe umegharimu jumla ya 
Shilingi  74,491,800.00 kwa ufadhili wa Serikali ya Afrika Kusini kupitia Shirika la 
Maendeleo Duniani, UNDP, vyumba vimekamilika. 

 
Picha 11: Vyumba 3 vya madarasa Shule ya Msingi Murongo 

2.3.7. Ukamilishaji wa ofisi ya Kata ya Murongo 
Katika kipindi cha miaka 5 (2015-2020), serikali imekamilisha ujenzi wa ofisi ya kata 
Murongo iliyokwama kwa muda mrefu. Ukamilishaji huo uligharimu jumla ya Shilingi 
17,374,375.00 fedha za Halmashauri na ofisi ilianza kutumika tangu mwaka 2017. 

Picha 12: Ofisi ya Kata ya Murongo 
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2.3.8. Ujenzi wa Ofisi ya Kijiji Murongo 
Vilevile, Serikali imejenga Ofisi ya Kijiji cha Murongo kwa gharama ya Shilingi  39,700,000 
kwa fedha za mapato ya ndani ya Halmashauri ya Kijiji, mradi umekamilika na ulianza 
kutumika tangu mwaka 2017. 

2.3.9. Ujenzi wa mradi wa maji Rwabikagate 
Serikali imetekeleza ujenzi wa mradi mkubwa wa maji Rwabikagate kwa gharama ya 
Shilingi 880,796,238.88 ambao unatoa huduma ya maji katika kijiji cha Rwabikagate na vijiji 
jirani. 

2.3.10. Miradi mingine Kata ya Murongo 
Pamoja na shughuli hizo katika Kata ya Murongo serikali imeendelea kutoa fedha kwa ajili 
ya ujenzi wa bweni shule ya sekondari Murongo, ujenzi wa matundu ya vyoo shule ya 
msingi Murongo, ukarabati wa barabara za Amsheshe-Kituo cha Afya Murongo, Murongo 
ferry- Ibanda, Rwabikagate Oumukachili, Rwabikagate-Wichila pamoja na ujenzi wa 
makalvati na ufadhili wa vikundi 5 vya Wanawake na 6 vya Vijana.  

2.4. KATA YA BUGOMORA 
Katika utekelezaji wa ilani ya Chama Tawala, Kata ya Bugomora imetekeleza miradi 5 ya 
maendeleo yenye thamani ya Shilingi 257,968,300.00 katika kipndi cha miaka 5. 
Mchanganuo wa miradi hiyo ni kama ifuatavyo:- 
 

2.4.1. Ujenzi wa matundu ya vyoo 
Ujenzi wa matundu 52 ya vyoo katika shule za Msingi za Magoma (12), kagu (8), 
Nyamiyaga (16) na nyakatera (16). Mradi huu ulianza mwaka 2015 na umekamilika mnamo 
mwaka 2020 kwa gharama ya Shilingi 43,773,500.00 na vyoo vinatumika 

2.4.2. Ujenzi wa vyumba 6 vya madarasa Shule za Msingi Nyamiyaga, Kagu na Magoma 
Ujenzi wa vyumba 6 vya madarasa katika Shule za Msingi za Nyamiyaga (3), Kagu 1 na 
Magoma S/M (2) kwa gharama ya Shilingi 86,980,000.00, madarasa hayo yamekamilika 
mwaka 2020. Wanafunzi zaidi ya 240 wananufaika na matumizi ya vyumba hivi vya 
madarasa 

2.4.3. Ujenzi wa nyumba 3 za Walimu Shule za Msingi Magoma na Kagu 
Ukamilishaji wa nyumba 3 za walimu Shule za Msingi za Magoma na Kagu. Kati ya hizo, 
nyumba 2 zimekamilika na zinatumika na moja inaendelea kujengwa ipo usawa wa linta. 
Gharama za ukamilishaji wa nyumba hizi ni Shilingi 31,000,000 kwa nguvu za Wananchi. 
Nyumba zilizokamilika zinatumiwa na walimu 4. 
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2.4.4. Ukarabati wa zahanati za Vijiji Nyakatera na Kagu 
Ukarabati wa vituo hivyo vya kutolea huduma za afya umefanyika kwa vipindi tofauti kwa 
gharama ya jumla ya Shilingi 4,370,000 kutoka mfuko wa RBF. Mradi unanuafaisha 
watumiaji zaidi ya 6,576. 

2.4.5. Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa Shule ya Msingi Nyamiyaga 
Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa S/M Nyamiyaga kwa ufadhili wa Serikali ya Afrika 
Kusini kupitia Shirika la Maendeleo Duniani, UNDP, yamekamilika. Mradi huu umegharimu 
Shilingi 74,491,800 na umejengwa kuanzia Septemba, 2019 na kukamilika Agosti, 2020. 

 
 

 
Picha 13: Vyumba vya madarasa Nyamiyaga kwa ufadhili wa UNDP 

2.5. KATA YA KIBARE 
Katika kata ya Kibare Serikali imeweza kutekeleza miradi mbalimbali kwa ajili ya 
kuhakikisha wananchi wanapata huduma stahiki. Miradi mikubwa 3 yenye thamani ya 
Shilingi 761,000,000.00 imetekelezwa katika Kata ya Kibare kwa mchnganuo ufuatao:- 

 
2.5.1. Ujenzi wa madarasa Shule ya Msingi Kishanda 

Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa Shule ya Msingi Kishanda umegharimu jumla ya 
Shilingi 13,000,000 (12,000,000 kutoka mfuko wa P4R, 1,000,000 mchango wa 
Halmashauri). Ukamilishaji wa vyumba hivyo bado unaendelea. 
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Picha 14:Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa S/M Kishanda 

2.5.2. Ujenzi wa mradi wa maji Kigorogoro 
Ujenzi wa mradi mkubwa maji wa Kigorogoro uligharimu zaidi ya Shilingi 650,000,000, 
fedha zilizotolewa na Serikali Kuu. Mradi huu umesambaza maji katika maeneo ya Kijiji cha 
Kigorogoro, Rulama, Kishanda na Kibare. 

 
Picha 15: Tanki la maji katika mradi wa maji Kigorogoro-Kibare 

2.5.3. Ujenzi wa Maabara Shule ya Sekondari Bogomora 
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Ujenzi wa Maabara 3 kwa ajili ya masomo ya sayansi (Baologia, Fizikia na Kemia) Shule ya 
Sekondari Bugomora, mradi ulikamilika mwaka 2017 kwa gharama ya zaidi Shilingi 
98,000,000 ikiwa ni mchango wa Halmashauri na nguvu za Wananchi. 

2.5.4. Ujenzi wa vyumba vya madarasa Bugomora Sekondari 
Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari Bugomora kwa fedha toka 
Halmashauri na nguvu za Wananchi uko hatua za ukamilishaji na unatarajia kukamilika 
kabla ya kumalizika kwa mwaka 2020. 

2.5.5. Ukarabati wa zahanati za Vijiji Kibare na Kigorogoro 
Serikali imewezesha fedha za ukarabati wa Zahanati za Kibare na Kigorogoro kupitia fedha 
za RBF na kuongeza baadhi ya miundombinu kwa lengo la kuboresha utoaji huduma za 
afya katika kata ya Kibare. 
 
 

2.6. KATA YA KYERWA 
Katika kuhakikisha utekelezaji wa Ilani ya uchaguzi ya chama tawala, Serikali imeweza 
kutekeleza miradi 14 yenye thamani ya Shilingi 6,760,214,807.20 katika Kata ya Kyerwa 
katika sekta za Afya, Maji, Elimu, Umeme na Utawala. Miradi iliyotekelezwa katika Kata ya 
Kyerwa ni kama ifuatavyo:- 

2.6.1. Ujenzi wa Ofisi ya Halmashauri katika eneo la Rubwera, Makao Makuu ya Wilaya 
2. Mradi huu ulianza kutekelezwa mwaka 2017 kupitia fedha za Serikali Kuu. Jengo 
limefikia ghorofa ya 2 na gharama iliyotumika mpaka kufikia hapo ni Shilingi 1,900,000,000 
zilizotolewa na Serikali Kuu kupitia Ofisi ya Rais TAMISEMI. Jengo limekisiwa kutumia 
jumla ya Shilingi 5,000,000,000 mpaka kukamilika kwake. 

 

 
Picha 16: Jengo linalojengwa la Ofisi za Makao Makuu ya Halmashauri 
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2.6.2. Ujenzi wa Ofisi ya Mkuu wa Wilaya 
3. Ujenzi huu pia ulianza mwaka 2017 na kwa sasa mradi upo katika hatua ya umaliziaji. 
Jumla ya Shilingi 650,101,425.67 zimekisiwa kutumika mpaka kukamilika kwa mradi. Mradi 
umefikia hatua ya umaliziaji. 

 

 
Picha 17: Jengo la Ofisi ya mkuu wa Wilayalinaloendelea kujengwa eneo la Makao Makuu 
Rubwera 

2.6.3. Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya 
Ujenzi wa hospitali ya Wilaya ulianza mwaka 2019 baada ya Halmashauri kupata fedha 
kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya ujenzi wa Hospitali ya Wilaya. Jumla ya Shilingi 
1,800,000,000 zimetumika kukamilisha majengo 7 ya hospitali na imeanza kutoa huduma 
kwa Wananchi. 
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Picha 18: Moja ya jengo katika majengo ya Hospitali ya Wilaya yaliyojengwa 

2.6.4. Ujenzi wa nyumba ya kuishi ya Mkuu wa Wilaya na Katibu Tawala Wilaya 
Nyumba hizi zimejengwa eneo la Kagenyi mlimani karibu na Hospitali ya Wilaya. 
Nyumba ya Katibu Tawala imekamilika na inatumika na nyumba ya Mkuu wa 
Wilaya ipo hatua ya umaliziaji. Ujenzi wa nyumba zote mpaka kukamilika 
umekisiwa kutumia jumla ya Shilingi 657,826,523.03 (Nyumba ya Mkuu wa 
Wilaya 498,275,525.50 na ya DAS 159,550,997.53). Nyumba ya Katibu Tawala 
imekamilika na inatumika na nyumba ya Mkuu wa Wilaya ipo hatua ya umaliziaji. 
 

2.6.5. Ujenzi wa miundombinu ya miradi ya maji 
Kata ya Kyerwa iliyopo  Makao Makuu ya Wilaya miradi ya maji ambayo 
imegharimu Shilingi 680,000,000 imejengwa na Wananchi wanapata huduma ya 
maji. Miradi hiyo ni pamoja na ule wa Rwenkorongo na Rubwera ambayo yote ni 
ya visima virefu vinavyotumia nguvu ya umeme kusukuma maji. Upanuzi wa 
miradi bado unaendelea katika maeneo jirani ili kuongeza wigo wa upatikanaji wa 
huduma ya maji. 

 

1515



Picha 19: Kibanda cha kuuzia maji Rwenkorongo-Kyerwa 

2.6.6. Mradi wa ujenzi wa nyumba za Watumishi eneo la mji wa Rubwera 
Mradi huu ulianza mwaka 2014 kwa kuanza na nyumba 6 za Wakuu wa Idara 
kwa gharama ya zaidi ya Shilingi 600,000,000. Nyumba hizo 6 zilikamilika mwaka 
2016 na zinatumiwa na Wakuu wa Idara. Aidha nyumba nyingine 2 (2 in1 kila 
moja) zipo hatua ya umaliziaji kwa fedha za mapato ya ndani ya Halmashauri. 

    
 
 

 
Picha 20 Nyumba za Wakuu wa Idara (Juu, zinatumika) na za Watumishi wa 
kawaida zinazoendelea kujengwa (Chini) 
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2.6.7. Ujenzi wa kipande cha barabara KM.1 kiwango cha lami katika barabara za 
mji wa Rubwera 
Mradi huu ulijengwa na kuwekewa jiwe la Msingi na Kiongozi wa mbio za 
Mwenge wa Uhuru za mwaka 2018. Kipande hiki cha lami kiligharimu Shilingi 
200,000,000 mpaka kukamilika na kinatumika. 
 

2.6.8. Ujenzi wa Maabara za Sayansi na vyumba vya madarasa Shule ya Sekondari 
Kyerwa 
Serikali imejenga maabara hizo kwa gharama ya Shilingi 90,000,000 ikiwa ni 
fedha za mchango wa Halmashauri na nguvu za Wananchi ili kuhakikisha 
mazingira ya kujifunzia wanafunzi yanaboreshwa. Aidha katika kuongeza 
miundombinu shuleni hapo vyumba 4 vya madarasa vimejengwa kwa gharama 
ya Shilingi 76,000,000 kwa fedha za mchango wa halmashauri na nguvu za 
Wananchi na vinatumiwa na Wanafunzi. 

2.6.9. Mradi wa Kitalu nyumba cha Kikundi cha Vijana Kyerwa 
Mradi huu unaendeshwa na Kikundi cha Vijana wanaojihusisha na kilimo cha 
mbogamboga na matunda katika mji wa Rubwera. Mradi huu ulifadhiliwa na Ofisi 
ya Waziri Mkuu na kuchangiwa fedha za mapato ya ndani ya Halmashauri na 
kufanya jumla ya Shilingi 9,550,000 kutumika na unaendelea kunufaisha jamii 
kupitia kikundi hicho cha vijana. 

 
Picha 21: Kitalu nyumba cha Kikundi cha Vijana Kyerwa 
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2.6.10. Ukamilishaji wa chumba cha darasa Shule ya Msingi Kagenyi 
Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa, Maktaba na Matundu 20 ya vyoo Shule ya 
Msingi Kagenyi ambao uligharimu kiasi cha Shilingi  39,623,429.25. 
 
Mradi huu ulitekelezwa kuanzia mwaka 2019 hadi 2020 kwa fedha za Mfuko wa 
jimbo, Nguvu za wananchi, fedha za P4R pamoja na fedha za ufadhili wa Banki 
ya dunia kupitia Programu ya Usambazaji maji vijijini (SRWSS) Aidha, mradi wa 
chumba cha darasa na maktaba uligharimu Shilingi  16,314,500. Kutoka Mfuko 
wa jimbo, P4R na nguvu za wananchi.  Vilevile mradi wa matundu ya vyoo ambao 
hadi sasa uko hatua ya ukamilishaji, umegharimu kiasi cha Shilingi  
23,298,929.25, fedha hizi zinatokana na ufadhili wa Benki ya dunia kupia 
Programu ya Usambazaji maji vijijini (SRWSS) pamoja na nguvu za wananchi 

 
Picha 22: Chumba cha darasa kilichokamilika na kinatumika Shule ya Msingi 
Kagenyi 
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Picha 23: Ujenzi wa Matundu ya vyoo Shule ya Msingi Kagenyi na yanatumika 

2.6.11. Ukarabati wa zahanati ya Kagenyi 
Mradi wa ukarabati wa zahanati ya kagenyi kwa kufanya marekebisho ya jengo la 
wagonjwa wa nje (OPD), jengo la kliniki pamoja na jengo la kina mama. Ukarabati 
huu uliofanyika na kukamilika mwaka 2018 kwa gharama ya Shilingi 3,000,000 
kutoka mfuko wa RBF. 

 
Picha 24: Jengo la Wagonjwa wa nje lililokarabatiwa katika Zahanati ya Kagenyi 

2.7. KATA RUKURAIJO 
Kata ya Rukuraijo imetekeleza miradi 13 yenye thamani ya Shilingi 607,445,948.81 
Miradi hiyo imetekelezwa katika sekta za Elimu, Afya, Maji, Kilimo na Mifugo. Miradi 
hii ambayo ipo katika hatua mbalimbali, imetekelezwa kupitia fedha toka Serikali 
Kuu, mfuko wa jimbo, Halmashauri ya Wilaya, Wadau wa Maendeleo na nguvu za 
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wananchi. Mchanganuo wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo kata rukuraijo ni 
kama ifustavyo:- 
 

2.7.1.  Ujenzi wa vyumba vya madarasa, ukarabati wa madarasa 4 na ujenzi wa 
vyoo  

matundu 10 Shule ya Sekondari Rukuraijo 
Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa, na ujenzi wa matundu 8 ya vyoo Rukuraijo 
Sekondari kwa Shilingi 70,000,000.00, na mradi ulitekelezwa mwaka 2016 
umekamilika kwa fedha za Serikali Kuu. 
 

2.7.2. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa, stoo na jiko, ukarabati wa vyumba 6 vya  
madarasa pamoja na utengenezaji wa madawati 100 Shule ya Msingi 

Rukuraijo 
Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa, stoo na jiko, ukarabati wa vyumba 6 vya 
madarasa pamoja na utengenezaji wa madawati 100 Shule ya Msingi Rukuraijo 
kwa Shilingi 78,840,000. Miradi hii ilitekelezwa mwaka 2019 chuni ya ufadhili wa 
Banki ya  CRDB  Miradi imekamilika na inatumika. 

 
2.7.3. Ujenzi wa vyoo Shule ya Msingi Rukuraijo 

Ujenzi wa matundu 13 ya vyoo Shule ya Msingi. Rukuraijo13kwa gharama ya 
Shilingi 8,00,000.00 kutoka Mfuko wa Jimbo na nguvu za Wananchi. Mradi 
ulitekelezwa mwaka 2018, umekamilika na unatumika. 

 
Picha 27: Ujenzi wa madarasa na ukarabati Shule ya Msingi Rukuraijo 
 

2.7.4. Ujenzi wa vyoo Shule ya Msingi Rukuraijo 
Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo Shule za Msingi Nyabikurungo kwa ujumla Shilingi 
6,000,000.00 kwa fedha za P4R na nguvu za Wananchi. Mradi  ulitekelezwa 
mwaka 2016 umekamilika na unatumika. 
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2.7.5. Ujenzi wa madarasa na vyoo Shule ya Msingi Mkombozi 
Ujenzi wa Chumba 1 cha darasa na matundu 6 ya vyoo Shule za Msingi 
mkombozi kwa ujumla Shilingi 20,000,000.00  kwa fedha za P4R na nguvu za 
Wananchi. Mradi ulitekelezwa mwaka 2016, umekamilika na unatumika. 

 
2.7.6 Ukamilishaji wa nyumba ya mwalimu Shule ya Msingi Mkombozi 

Ukamilishaji wa nyumba moja ya walimu (2in1) Shule ya Msingi Mkombozi kwa 
fedha za P4R na nguvu ya Wananchi. Mradi ulitekelezwa mwaka 2017, nyumba 
imekamilika na inatumika. 

2.7.7. Ujenzi wa vyumba vya Maabara Shule ya Sekondari Rukuraijo 
Ujenzi wa vyumba 3 vya maabara Shule ya Sekondari Rukuraijo kwa Shilingi 
69,000,450 kutoka Halmashauri (67,500,450) na nguvu ya jamii (15,000,000). 
Madi ulitekelezwa mwaka 2017, maabara zimekamilika na zinatumika. 

 
Picha 25: Vyumba vya madarasa Rukuraijo Shule ya Sekondari 

2.7.8. Ujenzi wa madarasa na vyoo pamoja na ununuzi wa mashine ya urudufishaji  
(Photocopy machine) Shule ya Sekondari Rukuraijo 
Ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa na matundu 10 ya vyoo shule ya sekondari 
Rukuraijo.Vyumba vya madarasa vilijengwa kwa ufadhili wa Benki ya Dunia, 
Fedha za Halmashauri na nguvu za wananchi kwa Shilingi  Shilingi 
72,003,075.00 mwaka 2017, madarasa yamekamilika na yanatumika. Pia 
umetekelezwa mradi wa ujenzi wa matundu 10 ya vyoo Shule ya Sekondari 
Rukuraijo kwa gharama ya Shilingi 20,000,000 kwa ufadhili wa Benki ya Dunia. 
Matundu ya vyoo yamekamilika na yanatumika. Vilevile, Ununuzi wa mashine za 
kurudufu (Photocopier) ambao umegharimu Shilingi 2,500,000 kutoka Mfuko wa 
Jimbo ,mashine imenunuliwa na inatumika. 
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2.7.9. Ukarabati wa mradi wa Maji Rukuraijo na Kagenyi 
Ukarabati na upanuzi wa mradi wa maji Rukuraijo na Kagenyi uligharimu Shilingi 
128,581,048.81 kutoka Serikali Kuu. Hivyo, ukarabati wa miundombinu ya maji 
ulifanyika na kukamilika na unahudumia Wananchi. 

2.7.10. Ujenzi wa tanki la maji na miundombinu ya taka katika zahanati ya Rukuraijo 
Ujenzi wa tanki la maji zahanati ya Rukuraijo, kizimba cha kuchoma taka na 
shimo la kutupa kondo la nyuma kwa Shilingi 7,975,500 kutoka Halmashauri 
mwaka 2018, ujenzi umekamilika na unakamilika. 

 
Picha 26: Tanki la maji Zahanati ya Rukuraijo 

2.7.11. Ukarabati wa barabara za mitaa na makalvati katika kata ya Rukuraijo 
Serikali imekarabati barabara km 33,1 na kalvati 6 kwa Shilingi 72,848,000 
fedha za Serikali kupitia TARURA, Hivyo, miundombinu ya barabara 
imeboreshwa na kutumiwa na wananchi. 

2.7.12. Upandaji miti katika kata ya Rukuraijo 
Serikali imepandwa jumla ya miti 83,160 ya aina mbalimbali kwa gharama ya 
Shilingi 39,000,000 katika vijiji vyote vya Kata ya Rukuraijo fedha zilizotolewa 
na Halmashauri ya Wilaya. 

2.7.13. Kuwezesha vikundi vya Wajasiriamali 
Uwezeshaji wa vikundi vya ujasiliamali kwa kutoa mkopo wa Shilingi 5,000,000 
kwenye Kikundi kimoja cha wanawake cha UPEO kilichopo Kijiji cha Rukuraijo, 
fedha za mapato ya ndani ya Halmashauri kwa ajili ya kuendeleza shughuli za 
kiuchumi mwaka 2019. 

2.7.14. Uwekezaji katika uvuvi wa samaki 
Serikali imewezesha upandikizaji wa vifaranga vya samaki 35,000 katika Ziwa 
Rushwa kwa gharama ya Shilingi 8,500,000. Mradi umekamilika na shughuli za 
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uvuvi katika ziwa hili zimezuiwa mpaka Septemba 20, 2020 kwa lengo la 
mavuno ya samaki ya uhakika. 

2.7.15. Ujenzi wa Ofisi ya Kata Rukuraijo 
Serikali imewezesha umaliziaji wa Ofisi ya Kata Rukuraijo mwaka 2018 kiasi 
cha Shilingi 21,697,875. Ikiwa, Shilingi 19,197,875 ni fedha za Halmashauri na 
michango ya Jamii ni Sh 2,500,000, mradi umefikia hatua za ukamilishaji. 

2.8. KATA ISINGIRO 
Serikali imetekeleza miradi 15 yenye thamani ya Shilingi 292,955,306.60 katika 
Kata ya Isingiro. Miradi imetekelezwa sekta za Elimu, Afya, Maji na Umeme. 
Miradi hii ambayo ipo katika hatua mbalimbali imetekelezwa kupitia fedha za 
Serikali Kuu, Mfuko wa Jimbo, Halmashauri, Wadau wa maendeleo na nguvu za 
Wananchi. Mchanganuo wa utekelezaji wa miradi Kata ya Isingiro ni kama 
ifuatavyo:- 

 

2.8.1. Ujenzi wa matundu 22 ya vyoo Shule ya Msingi Kihanga 
Ujenzi wa matundu 22 ya vyoo S/M Kihanga kwa gharama ya Shilingi 
26,278,000.00 ikiwa ni fedha za ufadhili wa Benki ya dunia kupitia wakala wa 
usambazaji wa maji vijijini na usafi wa mazingira (SRWSS) na nguvu ya 
Wananchi. Mradi ulianza kutekelezwa mwaka 2020 na uko hatua za umaliziaji. 
 

2.8.2. Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Katera 
Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji  cha Katera. Ambao uligharimu Jumla ya Shilingi 
25,278,000,  ikiwa ni nguvu za Wananchi. Mradi ulianza mwaka 2017 na umefikia 
hatua ya linta. 

 

2323



 
Picha 32: Jengo la zahanati ya Kijiji cha Katera linaloendelea kujengwa 

2.8.3. Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Kihanga 
Ujenzi wa zahanati Kijiji Kihanga, kiasi cha Shilingi 3,350,000 zimetumika ikiwa ni 
nguvu za jamii na mradi umefikia hatua za awali za ujenzi wa msingi na ujenzi 
unaendelea 
 

2.8.4. Ujenzi wa Ofisi ya Kijiji Ibare 
Uendelezaji wa ujenzi wa ofisi ya Kijiji Ibare kwa gharama ya Shilingi 1,300,000 
kwa nguvu za Wananchi umefanyika, mradi upo hatua ya kuezeka na jitihada za 
kukamilisha zinaendelea. 

2.8.5. Ujenzi wa Ofisi ya Kijiji Karukwanzi 
Mradi wa ujenzi ofisi ya Kijiji Karukwanzi 'A' unaendelea, Jumla ya Shilingi 
6,520,000.00 imetumika ikiwa ni mchango ya Jamii 2,887,209 na Mfuko wa Jimbo 
3,632,791. Mradi upo hatua ya ujenzi wa kuta na unaendelea. 

 
2.8.6. Ujenzi wa matundu 14 ya vyoo Shule ya Msingi Isingiro 

Ujenzi wa matundu 14 ya vyoo S/M Isingiro kwa gharama ya Shilingi 
17,789,929.20 kutoka Serikali Kuu umefanyika, mradi upo hatua za umaliziaji 
 

2.8.7. Ujenzi wa chumba 1 cha darasa Shule ya Msingi Ishaka 
Uendelezaji wa ujenzi wa chumba 01 cha darasa S/M Ishaka umefanyika, kiasi 
cha Shilingi 1,300,000 kutoka mfuko wa Jimbo zimetumika, mradi unaendelea. 

 
2.8.8. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarsa Shule ya Sekondari Isingiro 
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Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa shule ya sekondari ya Isingiro, Kiasi cha Sh 
21,000,000 ikiwa ni nguvu ya Jamii na mchango wa Halmashauri imetumika na 
vyumba vimeezekwa na vipo hatua za umaliziaji. 

2.8.9. Ujenzi wa chumba 1 cha darasa Shuke ya Msingi Karukwanzi 
Ukamilishaji wa chumba 1 cha darasa s/m Karukwanzi umegharimu Shilingi 
12,500,000.00, fedha kutoka Serikali Kuu, mradi umekamilika na unatumika 

2.8.10. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari Isingiro 
Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari Isingiro umefanyika kwa 
gharama ya Shilingi 38,941,200.00, fedha za ufadhili wa Benki ya Maendeleo ya 
Afrika, AfDB, mradi umekamilika na unatumika 

 

 
Picha 27: Vyumba 2 vya madarasa kwa ufadhili wa Benki ya Maendeleo Afrika 
Shule ya Sekondari Isingiro 

2.8.11. Ukamilishaji wa chumba cha darasa na nyumba ya Walimu Shule ya Msingi 
Ibare 

Ukamilishaji wa nyumba ya Walimu na chumba cha darasa S/M Ibare umefanyika 
kwa jumla ya Shilingi 15,097,133.40 kutoka Serikali Kuu, mradi unatumika. 

2.8.12. Ukamilishaji wa nyumba ya Mwalimu (2 in 1) Shule ya Msingi Ishaka 
Ukamilishaji wa nyumba ya mwalimu 2in1 S/M Ishaka umefanyika, jumla ya 
Shilingi 1,500,000 kutoka Mfuko wa Jimbo zimetumika na mradi umekamilika 

2.8.13. Ukarabati wa madarasa, kisima cha maji na vyoo Shule ya Sekondari 
Isingiro 

Ukarabati wa madarasa 5, kisima cha maji na ujenzi wa matundu 10 ya vyoo 
Isingiro Sekondari umefanyika kwa Shilingi 113,750,000.00 kutoka Serikali Kuu. 
Madarasa 5 yamekarabatiwa pamoja na kisima cha maji, matundu 10 ya vyoo 
yamejengwa na kukamilika na yanatumika. 
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2.8.14. Ujenzi wa chumba cha darasa Shule ya Sekondari Isingiro 
Ukamilishaji wa chumba 1 kimoja cha darasa ISingiro Sekondari kwa Shilingi 
7,351,044.00 kwa fedha kutoka serikalini umefanyika, chumba kimekamilika na 
kinatumika. 

2.8.15. Ujenzi wa Cliniki ya mama na motto Kijiji cha Kaitambuzi 
Kusaidia Ujenzi wa cliniki ya mama na mtoto Kijiji cha Kaitambuzi kwa Shilingi 
1,000,000 kutoka Mfuko wa Jimbo umefanyika, cliniki imekamilika na inahudumia 
wananchi. 
 
 

2.9. KATA KAISHO 
Serikali imetekeleza miradi 15 yenye thamani ya Shilingi 1,036,200,418.03 ndani 
ya kata kaisho katika shule za Msingi, Sekondari, Sekta ya Maji na Vituo vya 
kutolea huduma za Afya. Miradi hii ambayo ipo katika hatua mbalimbali 
imetekelezwa kupitia fedha zilizotolewa na Serikali Kuu, Mfuko wa Jimbo, 
mchango wa Halmashauri, Wadau wa Maendeleo na nguvu za Wananchi. 
Mchanganuo wa utekelezaji miradi katika Kata ya Kaisho ni kama ifuatavyo:- 
 

2.9.1. Mradi wa maji Kaisho – Isingiro 
Ukarabati na upanuzi wa mradi wa maji Kaisho-Isingiro umefanyika kwa Shilingi 
649,345,900.00 fedha kutoka Serikali Kuu, mradi unaendelea kukarabatiwa na 
umeanza kutoa huduma kwa Wananchi. 

2.9.2. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari Nyabishenge 
Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa, ukarabati wa vyumba 3 vya madarasa 
Nyabishenge Sekondari kwa Shilingi 128,134,000.00 kutoka Serikali Kuu 
umefanyika, ujenzi umekamilika na mradi unatumika. 

 

 
Picha 28: Vyumba vya madarasa vya P4R Shule ya Sekondari Nyabishenge 

 
2.9.3. Ujenzi wa bweni la Wasichana Shule ya Sekondari Nyabishenge 

Ujenzi wa bweni kwa ajili ya kidato cha tano na sita Nyabishenge Shule ya 
Sekondari kwa umefanyika kwa ghara ya Shilingi 53,709,400.00, fedha za ufadhili 
wa Benki ya Maendeleo Afrika (AfDB), mradi umekamilikana. 
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2.9.4. Ukarabati wa vyumba vya madarasa Shule ya Sekondari Nyabishenge 
Ukarabati wa vyumba 2 vya madarasa na nyumba ya mwalimu Nyabishenge 
Sekondari Shilingi 14,324,157.00 umefanyika kwa fedha kutoka Serikali Kuu. 
Ukarabati umefanyika na kukamilika. 

 
2.9.5. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari Nyabishenge 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Nyabishenge Sekondari umefanyika kwa 
gharama ya Shilingi 42,580,300.38, fedha kutoka Serikali Kuu, ujenzi 
umekamilika na madarasa yanatumika. 

 
2.9.6. Ujenzi wa nyumba ya Afisa Tarafa Kaisho 

Ujenzi wa nyumba kwa ajili ya Afisa Tarafa Kaisho umefanyika, mradi huu 
umegharimu jumla ya Shilingi 52,636,049.40 fedha zilizotolewa na Serikali Kuu. 
Mradi huu umekamilika. 

 

 
Picha 29: Jengo la Ofisi ya Afisa Tarafa Kaisho 
2.9.7. Uwezeshaji wa mashine ya fotokopia  na ujenzi wa vyumba vya madarasa  

Nyabishenge Sekondari 
Ununuzi wa photocopier Nyabishenge Shule ya Sekondari kwa fedha za Mfuko 
wa Jimbo Shilingi 3,000,000.00 umefanyika, mashine imenunuliwa na inatumika. 
Pia ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa kwa gharama ya Shilingi 3,500,000 fedha 
kutoka mfuko wa Jimbo na nguvu za Wananchi umeendelea na jengo liko hatua 
ya uezekaji. 

 
2.9.8. Ujenzi wa matundu ya vyoo Shule ya Msingi Kaisho 

Kusaidia ujenzi wa matundu 2 ya vyoo S/M Kaisho kwa Sh 1,000,000 umefanyika 
kwa fedha toka Mfuko wa Jimbo, vyoo vimejengwa na vinatumika  
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2.9.9. Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Shule za Msingi Rwakiniha na 
Rwamashaju 

Ukamilishaji wa chumba 1 cha darasa S/M Rwakiniha umegharimu Shilingi 
1,500,000 nguvu za jamii. Chumba kimoja 1 cha darasa kimekamilika na 
kinatumika na pia chumba 1 cha darasa S/M Rwamashaju kimekamilika na 
kinatumika ikiwa ni fedha kutoka Mfuko wa Jimbo. 
 

2.9.10. Ujenzi wa vyoo Shule ya Msingi Nyabishenge 
Ujenzi wa matundu 4 ya vyoo s/m Nyabishenge umefanyika kwa kwa ufadhili wa 
Chama cha msingi Kaisho kwa gharama ya Shilingi 500,000.00 na nguvu za 
Wananchi, mradi umekamilika na unatumika. 
 

2.9.11. Ujenzi wa Maabara na stoo zahanati ya Kaisho 
Ujenzi wa vyumba 2 vya maabara na stoo ya madawa zahanati ya Kaisho 
umefanyika kwa gharama ya Shilingi 9,354,000, fedha za RBF, mradi upo hatua 
ya umaliziaji. 

 
2.9.12. Ujenzi wa matundu 20 ya vyoo Shule ya Msingi Kaisho 

Matundu 20 ya vyoo S/M Kaisho kwa umekamilika kwa gharama ya Shilingi 
19,467,929.25 kwa ufadhili wa Benki ya dunia kupitia Wakala wa Programu ya 
usambazaji maji vijijini na usafi wa mazingira (SRWSS). Ujenzi umekamilika. 
 

2.9.13. Ujenzi wa Ofisi ya Kata Kaisho 
Ujenzi wa ofisi ya Kata Kaisho umefanyika kwa gharama ya Shilingi 48,148,682, 
fedha za Mfuko wa Jimbo, mchango wa Halmashauri na nguvu za jamii, ujenzi 
umekamilika na ofisi inatumia. 

 

 
Picha 30: Jengo la Ofisi ya Kata ya Kaisho 

2.9.14. Ujenzi wa Ofisi ya Kijiji Chababara 
Serikali imesaidia ujenzi wa Ofisi ya Kijiji Chababara kwa gharama ya Shilingi 
2,000,000, fedha kutoka Mfuko wa Jimbo, mradi upo hatua ya umaliziaji. 
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2.9.15. Uboreshaji wa barabara Kaisho – Chababara na Nyabishenge - Rwakiniha 
Uboreshaji wa km 7 za barabara ya kutokea Kaisho – Chababara na 
Nyabishenge – Rwakiniha umefanyika kwa gharama ya Shilingi 7,000,000 kupitia 
Mfuko wa Barabara, barabara inatumika. 
 

2.10. KATA NYARUZUMBURA 
Serikali katika Kata ya Nyarunzumbura imetekeleza miradi 5 yenye thamani ya 
Shilingi 100,600,000.00 katika sekta za Elimu, na Afya. Miradi hii ambayo ipo 
katika hatua mbalimbali, imetekelezwa kupitia fedha Serikali Kuu, Mfuko wa 
Jimbo, mchango wa Halmashauri, Wadau wa Maendeleo na nguvu za Wananchi. 
Mchanganuo wa miradi hiyo ni kama ifuatavyo:- 

Picha 31: Ujenzi wa vyumba vya madarasa Shule ya Sekondari Nyaruzumbura 
2.10.1. Ujenzi wa vyoo Shule ya Msingi Nyaruzumbura 

Kukamilisha ujenzi wa matundu 4 ya vyoo S/M Nyaruzumbura umefanyika kwa 
gharama ya Shilingi 2,000,000 kutoka Mfuko wa Jimbo, mradi umekamilika na 
unatumika. 

 
2.10.2. Ukamilishaji wa vyumba 3 vya madarasa na Ofisi Shule ya Msingi 
Omukiyonza 

Kusaidia uezekaji wa vyumba 3 vya madarasa na Ofisi S/M Omukiyonza, Mfuko 
wa Jimbo Shilingi 2,000,000, mchango wa halmashauri 3,375,000 na nguvu ya 
Jamii 1,600,000 Ujenzi upo katika hatua ya umaliziaji. 

 
2.10.3. Ujenzi wa vyumba vya madarasa Shule ya Sekondari Nyaruzumbura 

Ukamilishaji wa vyumba 5 vya madarasa Shule ya Sekondari Nyaruzumbura 
umeendelea kwa gharama ya Shilingi 60,000,000 ikiwa ni wa nguvu ya Jamii na 
mchango wa Halmashauri, mradi uko hatua za umaliziaji. 

 
2.10.4. Ujenzi wa vyumba vya madarasa Shule ya Msingi Nyaruzumbura 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa S/M Nyaruzumbura kwa gharama ya Shilingi 
18,600,000 umefanyika kwa fedha za Halmashauri na nguvu ya Jamii, mradi uko 
hatua za umaliziaji. 

 
2.10.5 Ujenzi wa zahanati ya Kijiji Milambi 
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Ujenzi wa zahanati ya Milambi umeendelea kwa gharama ya Shilingi 18,000,000 
ikiwa ni nguvu za Wananchi, mradi upo hatua za awali za ujenzi wa msingi, mradi 
unaendelea. 
 
 

2.11. KATA KIKUKURU. 
Kata Kikukuru imetekeleza miradi yenye thamani ya Shilingi 168,880,300.00 
katika shule za Msingi za Rubilizi, Kikukuru, Karambi, Rwele, Sekondari ya 
Mukire na Vituo vya kutolea huduma za Afya vya Rwele, Karambi, na Kikukuru, 
kutokana na Fedha za Nguvu za Wananchi, ADB,P4R, RBF na Mfuko wa Jimbo. 
Miradi hii inafafanuliwa kwa kina katika aya zinazofuata. 
 

2.11.1 Ujenzi wa zahanati ya Kijiji Omukitembe 
Uendelezaji wa ujenzi wa Zahanati ya Mukunyu na Omukatembe ambao 
umegharimu kiasi cha Shilingi 23,500,000.00, fedha zilizotokana na Nguvu za 
Wananchi umefanyika. Mradi huu ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2011, hadi 
sasa mradi umefikia hatua ya umaliziaji na ujenzi unaendelea. 

2.11.2 Ujenzi wa bweni la Wavulana Shule ya Sekondari Mukire 
Ujenzi wa Bweni la Wavulana Shule ya Sekondari Mukire ambao umegharimu 
Shilingi  26,021,000.00 kutokana na Nguvu za wananchi. Mradi ulianza 
kutekelezwa mwaka 2020, ujenzi unaendelea kukamilishwa na unatumiwa na 
wanafunzi wapatao 120. 

2.11.3. Ujenzi wa vyumba vya madarasa Shule ya Sekondari Mukire 
Ujenzi wa Vyumba 2 vya madarasa Mukire Sekondari umegharimu Shilingi 
39,019,200.00 kutokana na fedha za ufadhili wa Benki ya Maendeleo Afrika, 
ADB. Mradi ulianza mwaka 2017, umekamilika na unahudumia wanafunzi 90. 

2.11.4. Ukarabati na ujenzi wa mashimo ya kuchoma taka na kondo la nyuma 
zahanati ya  

Rwele 
 Ujenzi wa shimo la kutupia kondo la nyuma na ukarabati wa shimo la 

kuchomea taka katika kituo cha kutolea huduma za Afya Rwele umekamilika. 
Miradi imegharimu kiasi cha Shilingi 4,986,900.00 kutokana na fedha za RBF, 
imekamilika na inatoa huduma kwa wananchi wapatao 4,000. 
 

2.11.5. Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa na vyoo Shule ya Msingi Karambi 
Ukamilishaji wa vyumba 2 vya madarasa na matundu 6 ya vyoo S/M Karambi. 
Mradi umegharimu kiasi cha Shilingi 16,650,00.00 kutokana na Nguvu za 
Wananchi. Mradi ulianza mnamo mwaka 2015 ambapo, vyumba 2 vya madarasa 
vimekamilika na matundu 6 ya vyoo yako hatua ya umaliziaji. Mradi unataraijiwa 
kuhudumia wanafunzi 125. 

3030



 

2.11.6. Ujenzi wa zahanati ya Kijiji Karambi 
Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Karambi umegharimu jumla ya Shilingi 
2,942,000.00 kutokana na Nguvu za Wananchi. Ulianza mwaka 2016. Mradi 
unaendelea kutekelezwa. 

2.11.7. Ujenzi wa madarasa, kisima cha maji, vyoo na mfumo wa umeme Shule ya 
Msingi  

Rubilizi 
Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa, kisima cha maji, matundu 4 ya vyoo na 
kuweka mfumo wa umeme Shule ya Msingi Rubilizi umeendelea. Mradi 
umegahrimu Shilingi 12,300,00.00 kutokana na Nguvu za Wananchi ambapo, 
matundu 4 ya vyoo na kisima cha maji vimekamilika, vyumba vya madarasa viko 
hatua ya umaliziaji. Miradi hii inategemewa kuhudumia Wanafunzi wapatao 641. 

2.11.8. Ujenzi wa matundu ya vyoo na bafu zahanati ya Kikukuru 
Ujenzi wa matundu 2 na mabafu 2 Zahanati ya Kikukuru umegharimu Shilingi 
6,800,000.00 kutokana na fedha za RBF. Mradi ulianza mwaka 2018, 
umekamilika na unahudumia wananchi. 

2.11.9. Ujenzi wa jengo la wagonjwa wa nje, OPD Zahanati ya Kijiji cha Rwele 
Ujenzi wa jengo la wagonjwa wa nje (OPD) katika zahanati ya Rwele 
umegharimu kiasi cha Shilingi 133,345,330 Ikiwa Shilingi 125,345,330.00 ni 
kutoka Mfuko wa Maafa Mkoa wa Kagera na 8,000,000 mchango wa 
Halmashauri katika ujenzi huo. Jengo limekamilika na linatumika kutoa huduma 
kwa Wananchi. 

2.11.10. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Msingi Kikukuru 
Mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa katika Shule ya Msingi Kikukuru 
umefadhiliwa na Shirika la Maendeleo Duniani (UNDP) kwa kushirikiana na 
Serikali ya Afrika Kusini ikiwa ni katika kusaidia kurejesha miundombinu 
iliyoathiriwa na Tetemeko la Ardhi lililotokea Septemba 10, 2016. Mradi huu 
umegharimu jumla ya Shilingi 48,961,200 na umekamilika. 
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Picha 32: Vyumba vya madarasa Shule ya Msingi Kikukuru 

 
2.12. KATA YA NYAKATUNTU 

Serikali katika Kata ya Nyakatuntu imetekeleza miradi yenye thamani ya Shilingi 
98,888,298.00 katika shule za Msingi za Rubilizi, Kikukuru, Karambi, Rwele, 
Sekondari ya Mukire na Vituo vya kutolea huduma za Afya vya Rwele, Karambi, 
na Kikukuru ambayo iko katika hatua mbalimbali. Miradi hii imetekelezwa kwa 
Fedha za Nguvu za wanchi, Fedha za Serikali na Mfuko wa Jimbo. Ufafanuzi wa 
kina juu ya miradi hiyo ni kama ifuatavyo:- 
 

2.12.1. Ujenzi wa madarasa Shule ya Msingi Nyakatuntu 
Mradi wa ujenzi wa Vyumba 3 vya Madarasa Nyakatuntu s/m umegharimu kiasi 
cha Shilingi 48,961,200.00 fedha kutoka ufadhili wa Shirika la Maendeleo 
Duniani, UNDP ikiwa ni juhudi za kurejesha miundombinu iliyoathiriwa na 
Tetemeko la Ardhi. Mradi ulianza utekelezaji mwishoni mwa mwaka 2019 na 
umekamilika. 
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Picha 33: Vyumba vya madarasa Shule ya Msingi Nyakatuntu 

2.12.2. Ujenzi wa matundu ya vyoo Shule ya Msingi kasoni 
Mradi wa ujenzi wa matundu mawili ya vyoo S/M kasoni umegharimu Shilingi 
3,918,000.00 kutokana na mchango wa Halmashauri na Nguvu za Wananchi. 
Mradi ulianza kutekelezwa mwaka 2019 na ujenzi unaendelea. 

2.12.3. Kukamilisha ujenzi wa madarasa na Ofisi ya Mwalimu Shule ya Msingi Rukili 
Ukamilishaji wa ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na Ofisi ya Walimu 
S/Msingi Rukiri umegharimu kiasi cha Shilingi 13,562,500.00 kutokana na Nguvu 
za Wananchi. Mradi umefikia hatua ya ukamilishaji na unatarajiwa kuhudumia 
wanafunzi wapatao 90. 

2.12.4. Ujenzi wa zahanati ya Kijiji Nyakatuntu 
Jengo la wagonjwa wa nje, ‘OPD’ na jengo la huduma za mama na mtoto, ‘RCH’ 
zahanati ya Nyakatuntu umegharimu kiasi cha Shilingi 8,658,557.00 kutokana na 
Fedha za ufadhili wa Chama cha Msingi Nyakatuntu na Chama cha Msingi 
Kasoni. Mradi unaendele kutekelezwa. 

2.12.5. Ujenzi wa madarasa na vyoo Shule ya Sekondari Nakake 
Ujenzi wa vyumba viwili vya Madarasa matundu mawili ya Choo S/Sekondari 
Nakake umegharimu kiasi cha Shilingi 23,788,041.00 kutokana na fedha kutoka 
Serikali Kuu na Nguvu za Wananchi. Vyumba vimekamilika na vinatumika. 
 
 

2.13. KATA YA KAKANJA 
Serikali katika Kata ya kakanja kwa kipindi cha miaka 5 kuanzia mwaka 2015- 
2020 imetekeleza miradi mbalimbali yenye thamani ya Shilingi 130,264,270.25 
kama ifuatavyo:- 
 

2.13.1. Ujenzi wa vyoo Shule ya Msingi Kakanja 
Ujenzi wa matundu 37 ya vyoo S/M Kakanja umegharimu kiasi cha Shilingi 
46,674,929.25, fedha za ufadhili wa Benki ya dunia kupitia wakala wa Usambazaji 
Maji vijijini na Usafi wa mazingira (SRWSS) pamoja na Nguvu za Wananchi. 
Mradi ulianza mwaka 2016 kwa matundu ya vyoo 4 ambayo yamekamilika na 
yanatumika. Aidha, ujenzi wa matundu mengine 33 ya vyoo unaendelea na uko 
hatua ya umaliziaji. 
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Picha 34: Ujenzi wa matundu ya vyoo Shule ya Msingi Kakanja 

2.13.2. Ujenzi wa madarasa na ukarabati Shule ya Msingi kakanja 
Ujenzi wa vyumba 2 na ukarabati wa chumba 1 cha darasa S/M Kakanja 
umegharimu jumla ya Shilingi 28,000,000 kutokana na Nguvu za Wananchi 
pamoja na Fedha kutoka Serikali Kuu. Mradi ulianza mwaka 2012 na kukamilika 
2020 ambapo unahudumia wanafunzi wapatao 135. 

 

 
Picha 35: Vyumba 2 vya madarasa na ukarabati Shule ya Msingi Kakanja  

2.13.3. Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu Shule ya Msingi kakanja 
Ujenzi wa Nyumba ya Walimu S/Msingi Kakanja umegharimu jumla ya Shilingi 
31,801,300 kutokana na michango ya Wananchi, Mkuu wa Wilaya pamoja na 
Fedha kutoka Serikali Kuu. Mradi ulianza mwaka 2016 na umefikia hatua ya 
umaliziaji. 

2.13.3. Ujenzi wa nyumba ya kupumzikia wagonjwa na shimo la kutupa kondo la 
nyuma 

IV Ujenzi wa nyumba ya kupumzika wagonjwa pamoja na ukarabati wa shimo la 
kutupa kondo la nyuma pamoja na ujenzi wa matundu manne ya vyoo katika kituo 
cha kutolea huduma za Afya Kakanja umegharimu kiasi cha Shilingi 
23,788,041.00 kutokana na Fedha za RBF, Mfuko wa Jimbo na Nguvu za 
Wananchi. Miradi ilianza kutekelezwa mwaka 2017 na kukamilika mwaka 2018 
ambapo wananchi wapatao 11,830 wananufanufaika na miradi hiyo. 

3434



2.14. KATA YA KIMULI 
Kata kimuli imetekeleza miradi yenye thamani ya Shilingi 148,546,776.00 katika 
sekta za Elimu Msingi, Sekondari na Vituo vya kutolea huduma za Afya. Miradi 
hiyo imefikia hatua mbalimbali kama inavyofafanuliwa hapa chini:- 
 

2.14.1. Ujenzi wa chumba cha darasa na matundu ya vyoo Shule ya Sekondari 
Kimuli 

Ujenzi wa chumba cha darasa na matundu 8 ya vyoo S/Sekondari Kimuli 
umegharimu kiasi cha Shilingi 17,000,00.00 kutokana na mchango wa 
Halmashauri pamoja na Michango ya Nguvu za Wananchi. Mradi ulianza mnamo 
mwaka 2019, kufikia sasa chumba cha darasa kimefikia hatua ya uezekaji na 
matundu ya vyoo yamefikia hatua ya umaliziaji. Miradi inatarajiwa kuhudumia 
wanafunzi wapatao 439. 

2.14.2. Ujenzi wa madarasa na matundu ya vyoo Shule ya Msingi Kimuli 
Ujenzi na ukamilishaji wa vyumba 4 vya madarasa na matundu ya vyoo S/Msingi 
Kimuli umegharimu kiasi cha Shilingi 49,620,000.00 kutokana na mchango wa 
Halmashauri na Nguvu za Wananchi. Aidha, vyumba viwili vilivyojengwa vimefikia 
hatua ya usawa wa linta,na vyumba viwili vimeezekwa. Miradi hii inatarajia 
kuhudumia wanafunzi wapatao 1,574 pindi itakapo kamilika. 

 

 
Picha 36: Ujenzi wa vyumba vya madarasa Shule ya Msingi Kimuli 

2.14.3. Ujenzi wa zahanati ya Kijiji Rwanyango 
Mradi wa ujenzi wa kituo cha kutolea huduma za Afya katika Kijiji cha Rwanyango 
ambao unakadiriwa kukamilika kwa gharama ya Shilingi 190,000,000.00 kwa 
fedha kutoka Serikali Kuu, mchango wa Halmashauri na Nguvu za Wananchi. 
Ujenzi ulianza mwaka 2010 mpaka sasa umefikia hatua ya Linta. Mradi 
unatarajiwa kuhudumia wananchi Wapatao 12,645 pindi utakapokamilika. 

2.14.4. Ujenzi wa jengo la utawala Rwanyango Shule ya Msingi 
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Ujenzi wa jengo la Utawala S/Msingi Rwanyango umegharimu kiasi cha Shilingi 
30,000,000.00, fedha kutokana na mchango wa Halmashauri na Nguvu za 
Wananchi. Mradi uko hatua ya Msingi na ulianza mwaka 2018 na ujenzi 
unaendelea. 

 

2.14.5. Ujenzi wa vyumba vya madarasa na matundu ya vyoo Shule ya Msingi 
Rwanyango 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na matundu 8 ya vyoo S/M Rwanyango 
umegharimu jumla ya Shilingi 61,432,566.00, fedha za ufadhili wa Benki ya 
Maendeleo ya Afrika (AfDB) ikiwa ni juhudi za urejeshaji wa miundombinu 
iliyoathiriwa na Tetemeko la Ardhi Septemba 10, 2016. 

2.14.6. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi Shule shikizi ya Chakalisa 
Ujenzi wa vyumba 2 vya darasa na Ofisi ya Walimu kwa ajili ya Shule shikizi 
Chakalisa umegharimu Shilingi 37,494,210 kutokana na Mchango wa 
Halmashauri na Nguvu za Wananchi. Ujenzi ulianza mwaka 2018 na mpaka sasa 
limefikia usawa wa Linta na ujenzi unaendelea. 

 

2.15. KATA YA RWABWERE 
Kata ya Rwabwere imetekeleza miradi ya maendeleo mbalimbali katika sekta za 
elimu, afya na utawala yenye jumla ya thamani ya Shilingi 108,204,300.00. Miradi 
hii ipo katika hatua mbalimbali, imetekelezwa kupitia fedha serikali Kuu, Mfuko wa 
Jimbo na nguvu za Wananchi. Mchanganuo wa miradi ni kama ifuatavyo:- 

 
2.15.1. Mradi wa ujenzi Ofisi ya Kijiji Rwabwere 

Mradi umegharimu Kiasi cha shilingi 12,000,000.Ujenzi ulianza mwaka 2012 na 
jengo limefikia hatua ya kueezekwa na kupigwa plasta likiwa limekwishaghalimu 
kiasi cha shilingi 6,800,000 ambazo ni fedha zitokanazo na nguvu za wananchi. 
Utekelezaji wa mradi unaendelea 

2.15.2. Mradi wa ofisi ya walimu Shule ya Msingi Rwabwere 
Mradi una thamani ya shilingi 9,811,800 ambazo ni Nguvu za wananchi. Mradi 
umefikia hatua ya kuezekwa na utekelezaji wake bado unaendelea. 

2.15.3. Mradi wa ujenzi wa nyumba ya mganga (Two in One) zahanati ya Karongo  
Mradi una thamani ya shilingi 27,294,500 na umefikia hatua ya 
kuezekwa.Gharama zilizotumika mpaka sasa ni shilingi 8,366,650 ambazo 
zimetokana fedha za Serikali Kuu na nguvu za wananchi.Ikiwa jengo bado 
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halijakamilika, kunahitajika kiasi cha shilingi 18,927,850 ambazo ni gharama za 
kupiga plasta,kuweka milango, madirisha na kupaka rangi. 

2.15.4. Mradi wa ujenzi wa nyumba ya mwalimu (Two in One) shule ya msingi 
Karongo  
Mradi una thamani ya shilingi 27,833,000 na upo hatua ya umaliziaji. Gharama 
zilizotumika mpaka sasa ni shilingi 27,333,000 ambazo zimetokana fedha za 
serikali kuu, P4R (25,000,000/=) na nguvu za wananchi (2,333,000/=). Mradi 
haujakamilika na utekelezaji wake unaendelea. 

2.15.5. Mradi wa ujenzi wa matundu 8 ya vyoo Shule ya Msingi Nyamweza 
Mradi huu una thamani ya shilingi 8,00,000 umeanza mnamo mwaka 2019 
kutokana na nguvu za wananchi. Mradi umefikia hatua ya Linta na utekelezaji 
wake unaendelea. 

2.15.6. Mradi wa ujenzi ofisi ya kijiji cha Nyamweza 
Mradi huu una thamani ya shilingi 12,000,000.na umefikia hatua ya kuezekwa 
kwa gharama ya Shilingi 5,275,000 ikiwa ni fedha za mfuko wa jimbo (2,000,000) 
na nguvu za wananchi (3,275,000).Utekelezaji wa mradi unaendelea 

 

 
Picha 37: Ujenzi wa Ofisi ya Kijiji cha Nyamweza

2.15.7. Mradi wa ujenzi ofisi ya Kata Rwabwere 
Mradi una thamani ya shilingi 11,265,000 umeanza mnamo mwaka 2008 na 
umefikia hatua ya kuezekwa ukiwa umegharimu kiasi cha shilingi 5,000,000 00. 
Fedha za mfuko wa jimbo ni Shilingi 2,000,000/= na nguvu za wananchi ni 
Shilingi 3,000,000/=. Ukamilishaji wa ujenzi unaendelea. 
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2.16. KATA YA SONGAMBELE 
Kata ya Songambele imetekeleza miradi ya maendeleo mbalimbali katika sekta 
za elimu na afya, yenye jumla ya thamani ya shilingi 618,993,128.50. Miradi hii 
ambayo ipo katika hatua mbalimbali, imetekelezwa kupitia fedha za serikali kuu, 
Mfuko wa Jimbo, Wahisani na nguvu za Wananchi. Mchanganuo wa miradi hiyo 
ni kama ifuatavyo:- 
 

2.16.1. Mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa shule ya sekondari 
Chanyangabwa 

Mradi huu wenye thamani ya shilingi 26,275,850.00 umeanza mnamo mwaka 
2018 na chumba kimoja kimeezekwa, wakati chumba kingine kimefikia hatua ya 
anamu. Gharama zilizotumika mpaka sasa ni shilingi 26,275,850.00 ambazo 
fedha kutoka Halmashauri (18,999,680.00/=) na nguvu za wananchi 
(7,276,170.00/=). Chumba kimoja kinahitaji kuezekwa na kufanyiwa umaliziaji. 
Mradi utakapo kamilika unatarajiwa kuwanufaisha wanafunzi 90 wa shule hii. 
 

2.16.2. Mradi wa ujenzi wa matundu 8 ya vyoo shule ya sekondari Songambele 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 14,410,000.00 umeanza mnamo mwaka 
2019 na upo hatua ya umaliziaji. Jumla ya shilingi 7,774,000.00 ni kutoka 
Halmashauri, na 6,636,000.00 nguvu za wananchi. Utekelezaji wa mradi 
unaendelea. 

 
2.16.3. Mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari 

Chanyangabwa 
Mradi huu una thamani ya shilingi 24,380,000.00 ulianza mnamo mwaka 2019 
kutokana na fedha za Halmashauri, Mfuko wa Jimbo na Nguvu za wananchi 
Utekelezaji wa Mradi unaendelea. 
 

2.16.4. Mradi wa ujenzi wa nyumba 1 ya mwalimu Shule ya Sekondari 
Chanyangabwa 
Mradi una thamani ya Shilingi 11,131,250 .kutokana na Fedha za mfuko wa 
jimbo, nguvu za wananchi. Mradi ulianza mwaka 2019 na umefikia hatua ya linta, 
Utekelezaji wa Mradi unaendelea. 

2.16.5. Mradi wa ujenzi wa matundu 4 ya vyoo shule ya msingi Songambele 
Ujenzi wa mradi huu ulianza mwaka 2016 na kukamilika mwaka 2017 ukikisiwa 
kuwa na gharama ya shilingi 4,650,000 na ulidhaminiwa na mfuko wa 
SWASHILINGI  Mradi huu tayari umeishawanufaisha wanafunzi 100. 
 

2.16.6. Mradi wa ujenzi wa matundu 20 ya vyoo Shule ya Msingi Songambele 
Mradi huu ulitekeleza kwa awamu mbili. Awamu ya kwanza ilihusisha matundu 4 
ya vyoo ambayo yaligaharimu Shilingi  4,650,000.00 na ulitekelezwa mwaka 
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2016-2017. Awamu ya pili ya Mradi huu ni ya mwaka 2020 ambayo ilihusisha 
matundu ya vyoo 16 ambayo yamefikia hatua ya ukamilishaji kwa gharama ya 
Shilingi 18,464,929.25. Miradi ilitekelezwa kwa fedha kutoka SWASH na 
utekelezaji wake unaendelea. 

 
Picha 46: Ujenzi wa matundu 16 ya vyoo shule ya msingi Songambele 

2.16.7. Mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na ofisi ya waalimu Shule ya 
Msingi Kitega 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 21,943,215 ulianza kutekelezwa mnamo 
mwaka 2017, ikiwa kiasi cha shilingi 15,000,000 ni kutoka Serikali kuu,wafadhili 
shilingi 4,593,215, na kiasi cha shilingi 2,350,000 ni nguvu za wananchi. Mradi 
umefikia hatua ya umaliziaji na utekelezaji wake unaendelea. 

2.16.8. Mradi wa ujenzi wa matundu 14 ya vyoo vya wanafunzi Shule ya Msingi 
Chanyangabwa 
Ujenzi wa mradi huu una thamani ya Shilingi  13,500,000.00 ulianza mwaka 2016 
kwa ujenzi wa matundu 6 ya vyoo na ulikamilika. Uendelezaji wa mradi wa 
matundu 8 ya vyoo ulianza mwaka 2020 ambapo shimo limechimbwa na ujenzi 
unaendelea. 
 

2.16.9. Mradi wa ujenzi wa chumba cha kujifungulia zahanati ya Songambele 
Mradi huu umeanza kutekelezwa mnamo oktoba, 2018, wenye thamani ya kiasi 
cha shilingi 30,000,000 ambapo chanzo cha fedha ni kutoka Halmashauri, 
Wafadhili na nguvu za jamii. Mradi umefikia hatua ya ukamilishaji. 

3939



 
Picha 47: Nyumba ya kujifungulia akina mama Zahanati ya Songambele 

2.16.10. Mradi wa ujenzi wa nyumba ya mwalimu Shule ya Msingi 
Songambele 
Ujenzi wa mradi huu ulianza mnamo mwaka 2016 ukiwa na thamani ya shilingi 
5,571,000 .Chanzo cha fedha za mradi huu ni Halmashauri shilingi 3,641,000, na 
nguvu za jamii shilingi 1,930,000. Hadi sasa jengo lipo katika hatua ya umaliziaji. 

2.16.11. Mradi wa ujenzi wa chumba 1 cha darasa Shule ya Msingi 
Chanyangabwa 
Ujenzi wa mradi huu ulianza mnamo mwaka 2016 ukiwa na thamani ya jumla ya 
shilingi 10,500,000. Chanzo cha fedha za mradi huu ni Halmashauri ambayo 
iliyotoa shilingi 7,000,000 na wanajamii walichangia kiasi cha shilingi 3,500,000. 
Mradi kwa sasa upo katika hatua ya umaliziaji na utekelezaji wake unaendelea. 

2.16.12. Mradi wa ujenzi wa nyumba 1 ya mwalimu Shule ya Msingi 
Kasharara 
Ujenzi wa nyumba hii ulianza mnamo mwaka 2015, ukikadiriwa kugharimu jumla 
ya kiasi cha shilingi 12,516,000.kutokana na fedha za Halmashauri shilingi 
7,791,000 na Michango ya jamii kiasi cha shilingi 4,725,000. Mradi upo hatua ya 
ukamilishaji. 
 

2.16.13. Mradi wa ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa Shule ya Msingi 
Kasharara 
Mradi huu ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2018, ukiwa na thamani ya shilingi 
60,000,000 na tayari umekamilika mwaka 2019 na unatumika. Mradi huu 
ulifadhiliwa na Serikali Taasisi ya Elimu, TEA  
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Picha 38: Ujenzi wa vyumba vya madarasa shule ya msingi Kasharara 

2.16.14. Mradi wa ujenzi wa matundu 6 ya vyoo vya wanafunzi Shule ya 
Msingi Kasharara 
Ujenzi wa matundu haya ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2018 kwa thamani 
ya Shilingi 6,254,320 kutokana na fedha za Halmashauri pamoja na Nguvu za 
wananchi. Mradi uko hatua ya ukamilishaji na utekelezaji wake unaendelea. 

2.16.15. Mradi wa ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na ofisi 1 ya walimu 
shule ya msingi Kasharara 
Mradi huu ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2017 ukiwa na thamani ya shilingi 
47,325,000 kutokana na fedha za Mfuko wa Jimbo, Halmashauri na michango ya 
jamii. Mradi upo hatua ya kupiga sakafu na ukamilishaji.wake unaendelea. 

 
Picha 48: Ujenzi wa vyumba  3 vya madarasa na Ofisi ya Walimu shule ya msingi 
Kasharara 

2.17. KATA YA KITWECHENKURA 
Kata ya Kitwechenkura imetekeleza miradi ya maendeleo mbalimbali katika sekta 
za elimu, afya, maji na utawala yenye jumla ya thamani ya shilingi 
419,065,000.00. Miradi hii ambayo ipo katika hatua mbalimbali, imetekelezwa 
kupitia fedha Serikali Kuu, Mfuko wa Jimbo na nguvu za Wananchi. Mchanganuo 
wa miradi hiyo umefafanuliwa kama ifuatavyo:- 
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2.17.1. Mradi wa ujenzi wa tanki la maji Kijiji cha Kitwechenkura 
Ujenzi wa mradi huu ulianza mnamo Agosti 2020 na ujenzi wa tanki kubwa la 
maji,ujenzi wa visima vidogo vidogo katika maeneo ya Kijiji cha Kitwechenkura na 
Rubuga unaendelea. Mradi umegharimu jumla ya kiasi cha shilingi 200,000,000 
na unadhaminiwa na fedha kutoka Serikali Kuu kupitia wakala wa maji vijijini 
(RUWASA) .Mradi huu unatarajia kuwanufaisha wakazi wa kijiji cha 
Kitwechenkura wapatao 2,521 

 
Picha 39: Ujenzi wa tanki la maji Kitwechenkura 

2.17.2. Mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Msingi Kitwechenkura 
Mradi huu ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2019 na umefikia usawa wa linta, 
kwa gharama ya shilingi 9,365,000 fedha zitokanazo na nguvu za wananchi. 
Mradi huu unatarajiwa kuwanufaisha jumla ya wanafunzi 90 utakapokamilika. 

 
2.17.3. Mradi wa ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa Shule ya Sekondari 

Kitwechenkura 
Mradi huu ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2015 na umemalizika mwaka 
2019 ukiwa na thamani ya shilingi 60,950,000 .Mradi huu umekamilika kutokana 
na fedha za Halmashauri, na nguvu za wananchi. 
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Picha 40: Vyumba 4 vya madarasa vilivyokamilika Shule ya Sekondari 
Kitwechenkura 

2.17.4. Mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na matundu 2 ya vyoo katika 
mradi wa Shule ya Msingi Byailagara Kijiji cha Ruko 
Mradi huu ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2017 na unaendelea kutekelezwa 
ukiwa na thamani ya shilingi 27,000,000 kutokana na michango ya jamii. 
Utekelezaji wa miradi hii unaendelea kukamilishwa. 
 

2.17.5. Mradi wa ujenzi wa matundu 16 Shule ya Msingi Nyakabwera 
Ujenzi wa matundu ya vyoo hivi ulianza mnamo mwaka 2019, na bado 
unaendelea na tayari shimo la vyoo matundu 16 limekwishajengwa. Gharama za 
mradi mpaka kukamilika zinatarajiwa kuwa shilingi 23,000,000 ikiwa ni fedha 
zitokanazo na nguvu za wananchi. 
 

2.17.6. Mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa, ofisi ya walimu namatundu 8 
ya vyoo Shule ya Msingi Rubuga 
Mradi huu umeanza kutekelezwa mwaka 2019, na unakisiwa kugharimu shilingi 
55,000,000 fedha kutoka Halmashauri na nguvu za wananchi. Mpaka sasa tayari 
jamvi limemwagwa na kufunga linta. Kwa ajili ya vyumba 2 na ofisi. Vilevile, 
matundu 8 ya vyoo yamefikia hatua ya linta Hivyo, utekelezaji wa mradi 
unaendelea. 
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2.18.3. Ukarabati wa Kituo Cha Afya Nkwenda 

Mradi huu umekamilika, na ulitekelezwa kupitia fedha za wahisani (RBF) ambapo kiasi cha 
shilingi 64,000,000 zimetumika. Wanufaika wa mradi huu ni jamii ya Wana Nkwenda na 
maeneo jirani. 
 

2.18.4. Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo vya wanafunzi Shule ya Msingi Kakerere 
Mradi huu umetumia jumla ya shilingi 6,800,000 ikiwa kiasi cha shilingi 4,000,000 ni fedha 
kutoka Halmashauri, na shilingi 2,800,000 ni fedha zitokanazo na nguvu za wananchi. 
Mradi ulianza mwaka 2018 na umekamilika. 
 

2.18.5. Ukarabati wa matundu 9 ya vyoo Shule ya Msingi Nyarutuntu 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 6,970,000 umekamilika na unatumika.Shilingi 300,000 
ni fedha kutoka Halmashauri, shilingi 945,000 fedha kutoka kwa wahisani Nkwenda 
AMCOS na kiasi cha shilingi 2,870,000 ni fedha na michango ya wananchi. 

2.18.6. Ujenzi wa chumba 1 cha darasa Shule ya Msingi Mkapa 
Ujenzi wa mradi huu wenye thamani ya shilingi 11,470,000 kutokana na nguvu za 
wananchi.Jumla ya shilingi 9,400,000 zimekwishatumika.Mradi Utekelezaji wa Mradi 
unaendelea. 
 

2.18.7. Mradi wa ununuzi wa kiwanja ujenzi wa Shule ya Msingi Akanyinya 
 Mradi huu wenye thamani ya shilingi 12,772,500 kwa ajili ya kununua eneo la shule 
pamoja na kujenga msingi kutokana na nguvu za wananchi. ujenzi umefikia hatua ya 
msingi wa vyumba 2 vya madarasa. Utekelezaji wa mradi unaendelea. 
 

2.18.8. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa shule ya sekondari Nkwenda 
Mradi huu wenye jumla ya thamani ya shilingi 34,000,000 unatekelezwa kupitia fedha za 
Halmashauri shilingi 3,537,500, wahisani shilingi 4,000,000 na nguvu za jamii shilingi 
9,900,000.Jumla ya fedha zilizotumika mpaka sasa ni shilingi 17,437,500. Mradi uko hatua 
ya kuezeka na utekelezaji wake unaendelea. 
 

2.18.9. Ujenzi wa matundu 30 ya vyoo vya wanafunzi shule ya msingi Kaaro 
Mradi huu wenye jumla ya thamani ya shilingi 34,000,000 unatekelezwa kupitia fedha za 
Halmashauri shilingi 33,300,000, na nguvu za jamii shilingi 730,000.Mradi ulianza 
kutekelezwa mwaka 2020, umefikia hatua ya ukamilishaji na utekelezaji wake unaendelea. 
 

2.18.10. Mradi wa ujenzi wa matundu 12 ya vyoo shule ya msingi Mkapa  
Mradi huu wenye jumla ya thamani ya shilingi 13,000,000 unatekelezwa kupitia fedha toka 
Halmashauri shilingi 2,370,000, na nguvu za jamii shilingi 10,630,000.Mradi umekamilika. 
 

2.18.11. Ujenzi wa kisima na vioski 6 vya kutekea maji kijiji cha Nkwenda 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 242,000,000 unaendelea kujengwa kuanzia mwaka 
2020, na unapata fedha kutoka Serikali Kuu kupitia wakala wa maji vijijini RUWASA. Tayari 
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kisima 1 na tepu 3 Chabataka kitongoji cha Buhanga umekamilika ukiwa umegharimu 
shilingi 15,000,000. Mradi utakapokamilika unatarajia kuwanufaisha wakazi wa kata ya 
Nkwenda na maeneo jirani. 
 

2.18.12. Ujenzi wa kisima kifupi cha maji Kijiji cha Nyarutuntu 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 5,000,000 umekamilika na unatumika. Fedha za mradi 
zimetokana na ufadhili wa kanisa la Anglikana. Mradi unawanufaisha wanajamii wa Kijiji 
cha Nyarutuntu na maeneo jirani. 

2.18.13. Ujenzi wa kisima kifupi cha maji Kijiji cha Kakerere 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 5,000,000 umekamilika mwaka 2020 na unatumika. 
Mradi umetekelezwa kwa fedha za ufadhili wa Kanisa la Anglikana. Mradi unawanufaisha 
wanajamii wa Kijiji cha Kakerere na maeneo jirani. 
 

2.18.14. Ukarabati wa Ofisi ya Kijiji Muhurile 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 2,100,000 ulianza kutekelezwa mwaka 2019 na bado 
unaendelea kutekelezwa. Fedha za utekelezaji wa mradi zimetokanana na mfuko wa jimbo 
kiasi cha shilingi 1,000,000, wahisani shilingi 400,000, na nguvu za Wananchi ni shilingi 
400,0000. 
 

2.18.15. Ujenzi wa Ofisi Kijiji cha Nkwenda 
Ujenzi wa mradi huu wenye thamani ya shilingi 15,000,000 bado unaendelea 
kutekelezwakwa kutumia fedha kutoka mfuko wa jimbo shilingi 3,000,000, na nguvu za 
wananchi kiasi cha shilingi 9,000,000. Mradi kwa manufaa ya wananchi wa kijiji cha 
Nkwenda. 
 

2.18.16. Ujenzi wa Ofisi Kijiji cha Kakerere 
Mradi huu, wenye thamani ya shilingi 25,000,000 unaendelea kutekelezwa. Jumla ya 
matofali 17,500, mawe tripu 10 yapo eneo la mradi. Jumla ya kiasi cha shilingi 2,190,000 
kimechangwa kupitia nguvu za wananchi. 
 

2.18.17. Mradi wa ununuzi wa kiwanja cha kujenga Ofisi ya Kijiji Runyinya 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 1,000,000 unaendelea na umetokana na nguvu za 
wananchi. Tayari wananchi wamekwisha changia jumla ya kiasi cha shilingi 500,000 na 
michango inaendelea. 
 

2.18.18. Mradi wa ujenzi wa barabara ya lami kata ya Nkwenda kupitia TARURA 
Ujenzi huu unaotekelezwa na Wakala wa Barabara vijijini (TARURA) kwa mwaka 2020, 
wenye thamani ya shilingi 500,000,000 umefikia 80%.TARURA inajenga barabara iendayo 
benki ya CRDB,na inayoshuka sokoni,stendi mpya kuelekea Eden. Fedha za mradi huu 
zimetoka Serikali Kuu kupitia Mfuko wa Barabara (Road Fund). 
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2.18.19. Mradi wa ujenzi wa kalvati 3 na Kilomita 0.5 ya barabara kupitia TARURA 
Ujenzi huu unaotekelezwa na Wakala wa Barabara Vijijini (TARURA) kwa mwaka 2020,  
wenye thamani ya shilingi 250,000,000 umefikia 80%.TARURA inajenga barabara iendayo 
Benki ya CRDB na kuelekea sokoni. Fedha za mradi huu zimetoka Serikali Kuu kupitia 
mfuko wa barabara (Road Fund). 
 

2.18.20. Ujenzi wa barabara kwa kiwango cha lami kupitia TANROAD 
Wakala wa barabara nchini (TANROAD) tayari imejengwa barabara kutoka Nkwenda 
stendi hadi Mahakama ya Mwanzo Nkwenda kwa kiwango cha lami yenye thamani ya 
shilingi 387,476,500. Mradi ulianza mwaka 2020 na uko hatua ya ukamilishaji. 
 

2.18.21. Ujenzi wa Wodi ya Wazazi katika Kituo cha Afya Nkwenda 
Mradi wa  ujenzi wa wodi ya wazazi katika Kituo cha Afya Nkwenda ulianza mwaka 2018, 
Jengo limeezekwa na hatua za ukamilishaji ambazo zinaendelea. Mpaka hatua ya 
kuezekwa mradi umetumia gharama ya Shilingi 100,000,000 kutoka fedha za Ruzuku za 
Serikali Kuu. 

 
Picha 41: Ujenzi wa Jengo la Wodi ya Wazazi Kituo cha Afya Nkwenda 

2.19. KATA YA ITEERA 
Kata ya Iteera imetekeleza miradi ya maendeleo mbalimbali katika sekta za elimu, afya, na 
maji yenye jumla ya thamani ya shilingi 918,558,665.00. Miradi hii ambayo ipo katika hatua 
mbalimbali, imetekelezwa kupitia fedha Halmashauri, Wahisani na nguvu za Wananchi. 
Mchanganuo wa miradi ni kama ifuatavyo:- 
 

2.19.1. Mradi wa maji Iteera 
Mradi huu, ambao ulianza kutekelezwa mwaka 2015 wenye thamani ya shilingi 
655,000,000 kwa fedha toka Serikali Kuu kupitia Benki ya Dunia bado hautumiki. Mradi huu 
ulitarajiwa kuwahudumia wananchi wapatao 4,661 wa kata ya Iteera na maeneo jirani. 
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Picha 42: Tanki la maji katika mradi mkubwa wa maji Iteera 

2.19.2. Mradi wa ujenzi zahanati ya Iteera 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 59,789,800 ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2019 
kupitia fedha za Halmashauri, wahisani, na nguvu za wananchi na mradi upo katika hatua 
ya umaliziaji. Jengo tayari limeezekwa na kupigwa plasta nje na ndani, fremu za madirisha 
na milango zimepachikwa, na nilu inaendelea kupakwa ndani. Mradi huu unahita jumla ya 
shilingi 45,083,200 ili kulikamilisha. Endapo zahanati hii itakamilika inatarajiwa 
kuwahudumia wakazi wapatao 3,304 wa kata ya Iteera na vijiji jirani. 

 
Picha 43: Ujenzi wa jengo la Zahanati ya Iteera 
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2.19.3. Mradi wa ujenzi zahanati ya Chanya 
Mradi huu wenye thamani ya shilingi 58,277,000 ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2009 
kupitia fedha za Halmashauri, wahisani, na nguvu za wananchi na mradi upo katika hatua 
ya umaliziaji ambapo kwa sasa umefikia 70%. Jengo tayari limeezekwa na kupigwa plasta 
nje na ndani. Mradi huu unahita jumla ya shilingi 62,482,200 ili kulikamilisha.Endapo 
zahanati hii itakamilika inatarajiwa kuwahudumia wakazi wapatao 4,260 wa kata ya Iteera 
na vijiji jirani. 

 
Picha 44: Ujenzi wa jengo la Zahanati ya Chanya 
 
2.19.4. Mradi wa utengenezaji meza 489 na madawati 489 shule ya sekondari Ntare 

Mradi huu wenye thamani ya shilingi 21,925,000 ulianza kutekelezwa mnamo mwaka 2016 
kupitia fedha za Halmashauri, na nguvu za wananchi na mradi umekamilika. Mradi 
umekwishawanufaisha wanafunzi wapatao 670 wa shule hii. 

 
2.19.5. Mradi wa ujenzi vyumba 3 vya maabara ya sayansi sekondari ya Ntare 

Ujenzi wa mradi huu ulianza mnamo mwaka 2017, na umekamilika ukiwa na thamani ya 
shilingi 98,066,565. Mradi umegharimiwa na fedha toka Halmashauri na nguvu za 
Wananchi. Mradi umewanufaisha wanafunzi 670 wa sekondari ya Ntare. 
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Picha 45: Vyumba vya maabara za masomo ya Sayansi Shule ya Sekondari Ntale 
2.19.6. Mradi wa ukamilishaji wa ujenzi vyumba viwili vya madarasa na matundu 10 ya vyoo 

vya wanafunzi shule ya sekondari Ntare 
Uendelezaji wa miradi hii ulianza mnamo mwaka 2018, na umekamilika kwa thamani ya 
shilingi 13,255,300 fedha kutoka Halmashauri, na nguvu za wananchi. Mradi huu 
unawahudumia wanafunzi wapatao 340 wa shule hii. 
 

 
Picha 46: Vyumba vya madarasa Shule ya Sekondari Ntare 

2.19.7. Mradi wa ujenzi matundu 11 ya vyoo vya wanafunzi shule ya Msingi Chanya 
Mradi huu umeanza kutekelezwa mnamo mwaka 2017 ukiwa na thamani ya shilingi 
12,245,000 kwa fedha za Jambo Bukoba na nguvu za wananchi. Mradi umekamilika na 
unawahudumia wanafunzi wapatao 1982 wa shule hii. 

 
2.20. KATA YA MABIRA 

Kata ya Mabira imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo katika Sekta za Elimu na Afya 
yenye jumla ya thamani ya shilingi 611,909,254.00. Jumla ya miradi ishirini na mbili (22) 
imetekelezwa. Miradi hii ipo katika hatua mbalimbali, imetekelezwa kupitia fedha Serikali 
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Kuu, Mfuko wa Jimbo, Wahisani na nguvu za Wananchi. Mchanganuo wa miradi hiyo ni 
kama ifuatavyo:- 

 
2.20.1. Mradi wa ujenzi wa nyumba nne za walimu shule ya sekondari Mabira  

Mradi huu ulianza mnamo mwaka 2019 na una thamani ya shilingi 100,000,000 fedha 
kutoka serikali kuu kupitia Wakala wa Elimu Tanzania (TEA). Jumla ya nyumba nne za 
walimu zimejengwa na kukamilika. 
 

 
2.20.2. Mradi wa ujenzi wa bweni la wasichana shule ya sekondari Mabira   

Mradi huu ulianza mwaka 2020 una thamani ya shilingi 68,000,000. Fedha za ujenzi wa 
bweni hili la wasichana zimetolewa na serikali kupitia Halmashauri ya Wilaya na nguvu za 
Wananchi. Mradi umefikia hatua ya ukamilishaji na utekelezaji wake unaendelea. 
 

2.20.3. Mradi wa ujenzi wa bweni la wavulana shule ya sekondari Mabira   
Mradi huu ulianza mwaka 2015 una thamani ya shilingi 74,000,000. Fedha za ujenzi wa 
bweni hili la wavulana zimetolewa na Serikali kukupitia Halmashauri ya Wilaya na nguvu za 
Wananchi. Mradi huu umekamilika na unatumiwa na wanafunzi 48. 
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Picha 48: Bweni la Wavulana Shule ya Sekondari Mabira 
 
2.20.4. Mradi wa ukarabati wa maabara za masomo ya Sayansi Shule ya Sekondari Mabira 

Mradi huu ulianza mwaka 2015 na uligahrimu kiasi cha shilingi 32,209,500 fedha kutoka 
Halmashauri ya Wilaya. Mradi huu umekamilika na unatumika, unahudumia jumla ya 
wanafunzi 692  

 
2.20.5. Mradi wa ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Shule ya Sekondari Mabira 

Mradi huu ulianza mwaka 2019 una thamani ya shilingi 22,000,000. Fedha za ujenzi wa 
chumba hiki cha darasa zimetolewa na Halmashauri ya Wilaya na nguvu za Wananchi. 
Mradi umefikia hatua ya umaliziaji na utekelezaji wake unaendelea. 

 
2.20.6. Mradi wa ujenzi wa chumba kimoja cha darasa shule ya Sekondari Mabira 

Mradi huu ulianza mwaka 2019, una thamani ya shilingi 3,000,000. Fedha za ujenzi wa 
matundu 3 ya vyoo vya wavulana zimetoka Mfuko wa Jimbo. Mradi huu umefikia hatua 
ukamilishaji. 
 

2.20.7. Mradi wa ujenzi wa jengo la utawala shule ya msingi Ileega 
Mradi huu ulianza mwaka 2017 una thamani ya shilingi 69,345,254. Fedha za ujenzi wa 
jengo hili la utawala zimetolewa na Serikali Kuu na Halmashauri ya Wilaya .Serikali Kuu 
ilitoa jumla ya 50,000,000 na Halmashauri ya Wilaya ilitoa jumla ya shilingi 19,345,254. 
Mradi huu umekamilika na unatumika. 

 
Picha 49: Jengo la Utawala Shule ya Msingi Ileega 
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2.20.8. Mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi Shule Msingi Ileega na ukarabati 
wa madarasa 
Mradi huu ulianza mwaka 2017, ulikamilika kwa gharama ya shilingi 84,722,625.00. Fedha 
za ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa na ofisi zimetolewa kupitia mchango wa 
Halmashauri kwenye miradi ya maendeleo, Wahisani (Mfuko wa Maafa Mkoa wa Kagera) 
na nguvu za Wananchi. Halmashauri ilitoa jumla ya shillingi 23,192,000, Mfuko wa Maafa 
Mkoa wa Kagera ulitoa shilingi 59,480,625.00 na Wananchi walichangia jumla ya shilingi 
2,050,000. Mradi huu umekamilika na unatumiwa na wanfunzi 96. 

 
2.20.9. Mradi wa ujenzi wa matundu 10 ya vyoo Shule ya Msingi Ileega 

Mradi huu ulianza mwaka 2017 una thamani ya shilingi 11,000,000.Fedha za ujenzi wa 
matundu haya ya vyoo zimetoka Serikali Kuu. Mradi huu umekamilika na unatumika. 

 
2.20.10. Mradi wa ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na matundu 2 ya vyoo Shule 

ya Msingi Ileega  
 Mradi huu ulianza mwaka 2017 na umekamilika kwa gharama ya shilingi 42,359,500. 
Fedha za ujenzi wa vyumba hivi viwili vya madarasa zimetoka Serikali Kuu, na matundu 2 
ya vyoo yalijengwa kwa ufadhili wa Shirika la Habitat For Humanity. Mradi huu umekamilika 
na unatumika. 
 

2.20.11. Mradi wa ujenzi wa matundu 10 ya vyoo Shule ya Msingi Nyamilima 
 Mradi huu ulianza mwaka 2016 una thamani ya shilingi 11,000,000.Fedha za ujenzi wa 
matundu haya ya vyoo zilitolewa na Serikali Kuu. Mradi huu umekamilika na unahudumia 
na wanafunzi 1,211. 
 

2.20.12. Mradi wa ukarabati wa vyumba 12 vya madarasa na matundu ya vyoo Shule 
ya Msingi Nyamilima 
Mradi huu ulianza mwaka 2016 uligharimu shilingi 12,200,000 ambazo zilitoka Serikali Kuu 
kiasi cha Shilingi 10,000,000 na Shilingi 2,200,000 zilitolewa na Shirika la Habitart For 
Humanity kwa ajli ya matundu 2 ya vyoo. Mradi huu umekamilika na unahudumia jumla ya 
wanafunzi 450 na Walimu. 
 

2.20.13. Mradi wa ukamilishaji wa chumba kimoja cha darasa Shule Ya Msingi 
Omukagando 
Mradi huu ulianza mwaka 2015 una thamani ya shilingi 12,000,000. Fedha za ukamilishaji 
wa chumba hiki cha darasa zilitolewa kutoka Mfuko wa Jimbo na nguvu za Wananchi. 
Mradi huu umekamilika na unahudumia jumla ya wanafunzi 45. 
  

2.20.14. Mradi wa ujenzi wa vyoo vya walimu na wanafunzi Shule ya Msingi 
Omukagando 
Mradi huu ulianza mwaka 2018 una thamani ya shilingi 6,725,000. Fedha za ujenzi wa 
matundu haya ya vyoo zimetolewa na Mfuko wa Jimbo na nguvu za Wananchi. Mradi huu 
umekamilika na unatumika. 
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2.20.15. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na ofisi 2 za walimu Shule ya Msingi 

Omukagando 
Mradi huu ulianza mwaka 2016 una thamani ya shilingi 40,000,000. Fedha za ujenzi wa 
vyumba viwili vya madarasa na ofisi mbili za walimu zimetolewa na Serikali Kuu. Mradi huu 
umekamilika na unahudumia jumla ya wanafunzi 96 walimu 20. 

 
2.20.16. Mradi wa ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Shule ya Msingi Juhudi 

Mradi huu ulianza mwaka 2020 una thamani ya shilingi 9,000,000. Fedha za ujenzi wa 
chumba kimoja zimetokana na michango ya Wananchi ambao wamechangia jumla ya 
shilingi 2,000,000. Mradi huu unaendelea na umefikia hatua ya linta  
 

2.20.17. Mradi wa ujenzi wa chumba cha mama na mtoto zahanati Kibimba 
Mradi huu ulianza mwaka 2020 una thamani ya shilingi 22,244,000. Fedha za ujenzi wa 
chumba kimoja zimetokana na michango ya Wananchi ambao wamechangia jumla ya 
shilingi 4,676,000. Mradi huu unaendelea na umefikia hatua ya linta utakapokamilika 
utahudumia jumla ya wananchi 1,345. 
 

2.21. KATA YA KITWE 
Kata ya Kitwe imetekeleza miradi 6 mbalimbali ya maendeleo katika Sekta za Elimu na 
Afya yenye jumla ya thamani ya shilingi 48,090,000.00. Miradi hii ipo katika hatua 
mbalimbali, imetekelezwa kupitia fedha Serikali Kuu, Mfuko wa Jimbo, Wahisani na nguvu 
za Wananchi. Mchanganuo wa miradi hiyo ni kama ifuatavyo:- 

 
2.21.1. Mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari Chitwe 

Mradi huu ulianza mwaka 2015, umejengwa kwa gharama ya Shilingi 30,210,000. Fedha 
za ujenzi wa chumba kimoja zimechangwa na Wananchi, Halmashauri, Mfuko wa Jimbo na 
Serikali Kuu ambapo wananchi wamechangia shilingi 2,000,000, Mfuko wa Jimbo Shilingi 
3,000,000, Halmashauri 210,000 na Serikali Kuu 25,000,000. Mradi huu umekamilika na 
unatumika unahudumia wanafunzi 80. 

 
Picha 50: Vyumba vya madarasa Shule ya Sekondari Chitwe 
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2.21.2. Mradi wa ukamilishaji wa ujenzi wa matundu 12 ya vyoo Shule ya Msingi Chitwe 

Mradi huu ulianza mwaka 2016, umekamilishwa kwa gharama ya Shilingi 4,300,000. Fedha 
za ujenzi wa matundu 12 vya vyoo zimechangwa na Wananchi. Mradi huu umekamilika na 
unatumika unahudumia wanafunzi 300. 

 
2.21.3. Mradi wa ukarabati wa vyumba 5 vya madarasa Shule ya Msingi Chitwe 

Ukarabati wa madarasa ulianza mwaka 2017 kwa gharama ya Shilingi 1,846,000 kwa 
nguvu ya Wananchi na mchango wa Halmashauri. Mradi huu umekamilika na unatumika 
unahudumia wanafunzi 200. 
 

2.21.4. Uendelezaji wa chumba cha darasa na Ofisi ya walimu Shule ya Msingi Ibamba 
Mradi huu ulianza mwaka 2016 kwa gharama ya Shilingi 1,434,000 kwa nguvu za 
Wananchi. Mradi huu bado unaendelea utakapokamilika utahudumia wanafunzi 45 na 
walimu 18. 

2.21.5. Ukamilishaji wa chumba 1 cha darasa Shule ya Msingi Nyerere 
Ukamilishaji ulianza mwaka 2016 una thamani ya shillingi 3,100,000 kwa fedha za Mfuko 
wa Jimbo na nguvu ya Wananchi ambapo mfuko wa jimbo ulitoa shilingi 2,000,000 na 
Wananchi walichangia shilingi 1,100,000. Mradi huu umekamilika na unatumika 
unahudumia wanafunzi 45. 

 
2.21.6. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Kitwe 

Ukamilishaji wa ujenzi wa Zahanati ulianza mwaka 2019 kwa gharama ya Shilingi 
7,200,000 ikiwa ni nguvu ya Wananchi katika kukamilisha ujenzi wa Zahanati hiyo ili iweze 
kutumika. Mradi huu umekamilika na unatumika unahudumia 1,256. 
 
 

2.22. KATA YA KAMULI 
Kata ya Kamuli imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo katika Sekta za Elimu na Afya 
yenye jumla ya thamani ya shilingi 539,499,438.00. Jumla ya miradi saba (7) 
imetekelezwa. Miradi hii ipo katika hatua mbalimbali na imetekelezwa kupitia fedha Serikali 
Kuu, Mfuko wa Jimbo, Wahisani na nguvu za Wananchi. Mchanganuo wa miradi ni kama 
ifuatavyo:- 

 
2.22.1. Mradi wa ujenzi wa chumba cha darasa Shule ya Sekondari Kamuli 

Mradi huu ulianza mwaka 2019, una thamani ya shilingi 14,637,795.00. Fedha za ujenzi wa 
chumba kimoja cha darasa zimetokana na mchango wa Halmashauri na Serikali Kuu, 
ambapo Serikali Kuu wamechangia Shilingi 13,188,795, Halmashauri wamechangia 
Shilingi 1,449,000. Mradi huu umekamilika na unahudumia wanafunzi 40. 

5554



 
Picha 51: Chumba cha darasa Shule ya Sekondari Kamuli 
 
2.22.2. Mradi wa uboreshaji wa miundombinu ya Kituo cha Afya Kamuli 

Mradi huu ulianza mwaka 2018 kwa kujenga jumla ya majengo 4 kwa gharama ya Shilingi 
479,306,940. Fedha za uboreshaji wa miundombinu ya kituo cha afya zimetoka Serikali 
Kuu, Mfuko wa Afya na nguvu ya Wananchi ambapo Serikali Kuu imetoa Shilingi 
400,000,000, Mfuko wa Afya umechangia Shilingi 75,113,740 na Wananchi wamechangia 
Shilingi 4,193,200. Mradi huu umekamilika na unahudumia wananchi wapatao 17,205 wa 
Kata ya Kamuli na maeneo jirani. 

 
Picha 52: Wodi ya Wazazi Kituo cha Afya Kamuli 

2.22.3. Mradi wa ujenzi wa matundu 11 ya vyoo shule ya msingi Kamuli 
Mradi huu ulianza mwaka 2019 una thamani ya shilingi 14,637,795 ambazo zimetokana na 
fedha za Halmashauri na michango ya wananchi. Mradi umekamilika na unatumika. 
  

2.22.4. Mradi wa ujenzi wa matundu 8 ya vyoo shule ya msingi Rwabigaga 
Mradi una thamani ya shilingi 6,417,500, fedha kutoka Halmashauri ya Wilaya pamoja na 
wananchi, Mradi ulianza mwaka 2017, umekamilika na unatumika. 
  

2.22.5. Mradi wa ujenzi wa matundu 8 ya choo shule ya msingi Msisha  
Mradi una thamani ya shilingi 3,499,408.00, fedha za Mfuko wa Jimbo pamoja na wananchi 
Mradi ulianza mwaka 2019, umekamilika na unatumika. 
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2.22.6. Mradi wa ujenzi wa jengo la kutolea huduma za mkoba  
Mradi unakisiwa kugharimu Shilingi 13,000,000 Jumla ya Shilingi 2,855,000 kutoka 
Halmashauri na nguvu za Wananchi zimekwishatumika kutekeleza mradi huu. Mradi 
ulianza mwaka 2019 na ukamilishaji unaendelea. 
 

2.22.7. Uwekezaji katika Msitu wa Mtagata wa Rwabigaga 
Serikali imewekeza Shilingi 8,000,000.00 katika msitu huo kwa ajili ya shughuli za kuchora 
ramani ya Msitu, Kutambua mipaka na kusimika bikoni, kubaini rasilimali zilizoko katika 
msitu ikiwemo wanyama, ndege na miti, chanzo cha maji kitakachonufaisha Wananchi wa 
Rwabigaga pamoja na mpango wa usimamizi wa sheria ndogo ndogo.  
 

2.23. KATA YA BUGARA  
Kata ya Bugara imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo katika Sekta za Elimu na 
Afya yenye jumla ya thamani ya shilingi 81,584,500.00. Jumla ya miradi 12 imetekelezwa. 
Miradi hii ipo katika hatua mbalimbali, imetekelezwa kupitia fedha Serikali Kuu, Mfuko wa 
Jimbo, Wahisani na nguvu za Wananchi kama inavyofafanuliwa hapa chini. 

2.23.1. Mradi wa ujenzi wa ofisi ya kata Bugara  
Mradi huu ulianza mwaka 2018 unakisiwa kukamilika kwa gharama ya Shilingi 18,278,000. 
Mradi huu unatekelezwa kwa kutumia fedha zinazochangwa na Wananchi na nguvu zao. 
Mradi huu bado unaendelea hatua za ukamilishaji. 
 

2.23.2. Mradi wa ujenzi wa Ofisi ya Kijiji Bugara  
Mradi huu ulianza mwaka 2017 unakisiwa kukamilika kwa gharama ya Shilingi 18,200,000. 
Jengo hili la ofisi linajengwa kwa nguvu za Wananchi. Mradi uko hatua ya uezekaji na 
utekelezaji wake unaendelea. 
 

2.23.3. Mradi wa ujenzi wa ofisi ya Kijiji Rwakabunda  
Mradi huu ulianza mwaka 2019 umetumia gharama ya shilingi 8,500,000. Fedha za ujenzi 
wa jengo la Ofisi ya Kijiji zimetokana na nguvu za wananchi. Utekelezaji wa mradi huu 
unaendelea. 
  

2.23.4. Mradi wa ujenzi wa matundu 10 ya vyoo vya wanafunzi Shule ya Msingi Rwakabunda  
Mradi huu ulianza mwaka 2019 na umetumia gharama ya shilingi 12,000,000. Fedha za 
ujenzi wa vyoo zimetokana na Mfuko wa Jimbo na nguvu za Wananchi. Mradi huu bado 
unaendelea na unatarajia kuhudumia wanafunzi 615 baada ya kukamilika. 
 

2.23.5. Mradi wa ukamilishaji wa nyumba 1 ya mwalimu shule ya Msingi Mugaba  
Mradi umetumia gharama ya Shilingi 6,162,000.00, fedha za Mfuko wa Jimbo pamoja na 
nguvu za Wananchi. Mradi ulianza mwaka 2019 na utekelezaji wake unaendelea. 
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2.23.6. Mradi wa ujenzi wa choo cha walimu shule ya msingi Bugara  
Mradi una thamani ya Shilingi 1,450,000.00, fedha zilizotokana na nguvu za Wananchi. 
Mradi ulianza mwaka 2019, umekamilika na unatumika. 
 

2.23.7. Mradi wa ujenzi wa bafu za watumishi na wagonjwa zahanati ya Bugara  
Mradi huu umegharimu Shilingi 2,994,500.00 fedha kutoka Serikali Kuu (RBF) pamoja na 
nguvu za Wananchi. Mradi ulianza mwaka 2020, umekamilika na unatumika. 
 

2.23.8. Ukamilishaji wa majengo Zahanati ya Bugara  
Mradi huu ulianza mwaka 2016 na kutumia gharama ya Shilingi 2,000,000, fedha za Mfuko 
wa Jimbo na nguvu za Wananchi. Mradi huu umekamilika na unahudumia zaidi ya 
Wananchi 9,313. 
 

2.23.9. Ujenzi wa kisima cha maji Zahanati ya Bugara  
Mradi huu ulianza mwaka 2017 kwa gharama ya Shilingi 3,500,000, Fedha zilizotokana na 
nguvu ya Wananchi. Mradi huu umekamilika na unahudumia Wananchi. 
 

2.23.10. Ukamilishaji wa matundu 2 ya vyoo Zahanati ya Bugara  
Mradi huu ulianza mwaka 2017 kwa gharama ya Shilingi 2,500,000, fedha zilizotokana na 
nguvu ya Wananchi. Mradi huu umekamilika na unatoa huduma. 
 

2.23.11. Mradi wa ujenzi wa matundu 10 ya vyoo shule ya msingi Bugara  
Mradi huu ulianza mwaka 2018, umekamilishwa kwa gharama ya Shilingi 6,000,000 ikiwa 
ni nguvu za Wananchi. Mradi huu umekamilika na unahudumia zaidi ya watu 876. 
 
 

2.24.12. Mradi wa ujenzi wa vyumba 6 vya madarasa Shule ya Sekondari Bugara  
Mradi huu ulianza mwaka 2018, mradi huu umegharimu kiasi cha Shilingi 64,000,000 
kufikia hatua ya kuezekwa. Fedha za ujenzi wa vyumba 6 vya madarasa shule ya 
sekondari zimetokana mchango wa Halmashauri na nguvu za Wananchi. Mradi huu bado 
unaendelea na utekelezaji. 
 

2.24. KATA YA BUSINDE 
Kata ya Businde imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo katika Sekta za Elimu, Afya 
na Utawala yenye thamani ya Shilingi 315,037,522.00. Fedha hizo zimetumika kutekeleza 
jumla ya miradi 10. Miradi hii ipo katika hatua mbalimbali, imetekelezwa kupitia fedha za 
Serikali Kuu, Halmashauri, Mfuko wa Jimbo, Wahisani na nguvu za Wananchi. 
Mchanganuo wa miradi umefafanuliwa kama ifuatavyo:- 
 

2.24.1. Mradi wa ujenzi wa Ofisi ya Kata Businde  
Mradi huu ulianza mwaka 2012 na mpaka hatua ulipofikia jumla ya Shilingi 25,000,000 
zimetumika. Fedha za ujenzi wa ofisi ya kata zimetolewa na Halmashauri na nguvu za 
Wananchi. Mradi huu bado unaendelea kukamilishwa. 
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Picha 53: Ujenzi wa jengo la Ofisi ya Kata ya Businde 

2.24.2. Ujenzi wa chumba 1 cha darasa Shule ya Msingi Omunchwekano 
Mradi huu ulianza mwaka 2019, umetekelezwa kwa gharama ya shilingi 14,212,522, Fedha 
za ujenzi wa chumba cha darasa zimetolewa na Serikali Kuu kupitia mfuko wa malipo 
kutokana na matokeo (P4R) pamoja na michango ya Wananchi ambapo Serikali Kuu (P4R) 
imechangia shilingi 9,275,522 na Wananchi wamechangia Shilingi 4,937,000. Mradi huu 
umekamilika na unahudumia wanafunzi 45. 
 

2.24.3. Mradi wa ujenzi wa chumba 1 cha darasa Shule ya Msingi Maendeleo 
Mradi huu ulianza mwaka 2019, umegharimu shilingi 20,000,000, Fedha za ujenzi wa 
chumba cha darasa zimetolewa na Serikali Kuu (P4R) na nguvu za Wananchi ambapo 
Serikali (P4R) imetoa Shilingi 15,097,133.40 na Wananchi wamechangia Shilingi 
4,902,867.60. Mradi huu umekamilika na unahudumia wanafunzi 45. 
 

2.24.4. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari Businde 
Mradi huu ulianza mwaka 2019, mpaka hatua ya umaliziaji umetumia gharama ya Shilingi 
41,785,000 kupitia mchango wa Halmashauri na nguvu ya Wananchi. Mradi huu bado 
unaendelea kutekelezwa. 
 

2.24.5. Mradi wa ujenzi wa chumba 1 cha darasa Shule ya Msingi Rubale 
Mradi huu ulianza mwaka 2019, umetumia gharama ya Silingi 7,000,000 ikiwa ni fedha za 
ufadhili wa Jambo Bukoba (4,000,000) na michango ya Wananchi (3,000,000). Mradi huu 
bado unaendelea na umefikia hatua ya uezekaji. 
 

2.24.6. Ujenzi wa chumba 1 cha darasa Shule ya Msingi Omunchwekano 
Mradi huu ulianza mwaka 2013, umekadiriwa kugharimu kiasi cha Shilingi 15,840,000. 
Mpaka ulipofikia umetumia jumla ya Shilingi 9,000,000. Fedha za ujenzi wa chumba cha 
darasa zimetolewa kwa ufadhili wa Jambo Bukoba na nguvu ya Wananchi ambapo 
wahisani (JAMBO BUKOBA) wamechangia shilingi 4,000,000 na wananchi wamechangia 
shilingi 5,000,000. Mradi huu bado unaendelea na jengo limeezekwa na hatua za 
ukamilishaji zinaendelea. 
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2.24.7. Mradi wa ujenzi wa chumba 1 cha darasa Shule ya Msingi Maendeleo 
Mradi huu ulianza mwaka 2017 umegharimu jumla ya Shilingi 7,200,000 zilizotokana na 
nguvu ya Wananchi. Mradi huu bado unaendelea na jengo lipo usawa wa madirisha.  
 

2.24.8. Mradi wa ujenzi wa Zahanati Kijiji Nyakashenyi  
Mradi huu ulianza mwaka 2009 na umegharimu jumla ya Shilingi 38,000,000, fedha 
kutokana na mchango wa Halmashauri na nguvu ya Wananchi. Mradi huu unaendelea na 
jengo lipo usawa wa madirisha. 
  

2.24.9. Mradi wa ujenzi wa nyumba 1 ya Mganga Zahanati ya Nyakashenyi  
Mradi huu ulikisiwa kukamilika kwa gharama ya Shilingi 46,000,000 na mpaka usawa wa 
linta kiasi cha Shilingi 6,200,000 kimetumika ikiwa ni fedha kutokana na michango ya 
Wananchi. Mradi huu majengo yake yamekamilika, hatua za usajili zinafanyika ili zahanati 
ianze kutoa huduma. 
  

2.24.10. Mradi wa ujenzi wa Zahanati ya Kijiji Omunchwekano 
Mradi huu ulianza mwaka 2019 na unakisiwa kukamilika kwa Shilingi 100,000,000.00. Hadi 
kufikia hatua ya kukamilisha msingi, jumla ya Shilingi 6,245,000 kutokana na nguvu za 
Wananchi zimetumika. Mradi huu bado unaendelea. 
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