MUP‘ITASARI WA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI ULIOFANYIKA
KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO YA HALMASHAURI TAREHE 30-31/08/2018

Mahudhurio

1. Mh. Kashunju S.R

2. Mh. Jonas T. Vedasto

3. Mh. Theophila K. Theobard
4. Mh. Henery F. Bashasha

5. Mh. Gaspary B. Gabriel

6. Mh. Hasanat M. Chamani
7. Mh.  Devotha Nestory

8. Mh. Hyasintha T. Katita

9. Mh. Restuta K. Kafuba
10. Mh. Sevelini P. Bugoha
11. Mh. ByarufuR. Beneth
12. Mh. Benan L. Rwabalema
13. Mh. Ernest Kalisa

14. Mh. Angelo G. Rwaibebe
15. Mh. Fulgence M. Frederick
16. Mh. Bahati Henericko

17. Mh. Consolatha Kanyima
18. Mh. Daud S. Mashurano
19. Mh. Prudence Mweyunge
20. Mh. Joel S. Nshobeilwe
21. Mh. Emmanuel N. Alfred
22. Mh. Jovinary K. John

23. Mh. Devotha M. Byashara
24. Mh. Joyleth G. Mutashaga
25. Mh. ClepinR. Bernard
26. Mh. Eustace L. Christian
27. Mh. Laurean M. Simon
28. Mh. Kimalala G. Eustace
29. Mh. Majaliwa John

30 Mh. Said Abdunuru
31. Ndg. Shadrack M. Mhagama
Wataalam:

1. Mayala P. Sengerema
2. Eliah Shedehwa

3. Meshack Libenti

4.  Juma Magotto

5.

Nassoro Ngulungu

Mwenyekiti
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Katibu

Kny:Mkuu wa idara ya elimu msingi na sekondari

Kaimu AfisaTarafa Murongo

Mkuu wa idara ya kilimo, ushirika na umwagiliaji
Mkuu wa idara ya Ujenzi na zimamoto
Mkuu wa kitengo cha ukaguzi wa ndani
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6.  Prosper Rutakinikwa
7. Fredinand Tindamanyire
8. G.L. Rugaimukamu
9. Revocatus Josephat
10. Deusdedith Bagenyi
11. David Augustine
12.  Evarista Chacky
13. Lazaro Majeta
14.  Frolent Bugingo
15.  Richard Mayiku
16. Thomas A. Mahenge
17.  Yassin Juma.
18. Alex Kaganda
19.  Dr. Diocles Ngaiza
20. Debora Ngangaji
21. Musa A. Jumanne
22.  Melchades Colonely
23.  Emmanuel Lyanga
24.  Obed Kamwela
25. Golden Nzalalila
26. Jonathani Kikasiga
27. Joanitha Balthazari
28. Alexander Lundera
29. M.Z.Mutafungwa
30. Memory J. Mapunda
Waalikwa:
1. Rashid Mohamed Mwaimu
2. Greyson I. Mwengu
3. CAPT. AD Ndelwa
4. Rachel Mkama
5.  Ezra Rugakila
6.  SP Justin E. Joseph
7.  Elias Joseph
8. Nuhu Badiru
9. Rev. Pius Peter
10. 2LT EF Konga
11. SISGT. Peter Mmbare
12, Fratha Katumwa
13. Bazil Waziri
14. Kenneth Rugumila
‘15, Wilson Mwapwele

Kaimu mkuu wa idara ya mifugo na uvuvi
Mkuu wa idara ya maji

Afisa Tarafa Kaisho
Mkuu wa idara ya maendeleo ya jamii, ustawi wa jamii na vijana

Dereva

Dereva

Afisa usafirishaji

Kaimu mkuu wa kitengo cha uchaguzi

Kny:Mkuu wa idara ya mipango, takwimu na ufuatiliaji
Kaimu mkuu wa idara ya ardhi na maliasili

Kaimu mkuu wa kitengo cha nyuki

Afisa uvuvi
Mkuu wa kitengo cha manunuzi ya umma na ugavi

Kaimu mganga mkuu wa Wilaya

Mkuu wa idara ya utawala na utumishi
Afisa Tarafa Mabira

Kny: Mkuu wa idara ya fedha na biashara
Mratibu wa TASAF III

Mdhibiti kahawa

Mratibu maafa

Afisa ushirika

Afisa utumishi

Kaimu mkuu wa kitengo cha TEHAMAU
Afisa Tarafa Nkwenda

Afisa vijana

Mkuu wa Wilaya

Katibu tawala wa Wilaya

Mshauri wa mgambo wa Wilaya

Mwandishi FADEKO radio

Mwandishi Radio Karagwe

Mkuu wa polisi wa Wilaya

Afisa usalama

Shekh wa Wilaya

Mchungaji

DET COM- Kaisho

Kamanda zimamoto

Katibu wa Chama cha Mapinduzi wa Wilaya
Katibu Chama cha Demokrasia na Maendeleo Wilaya
Kaimu meneja TARURA

Mkuu wa TAKUKURU Kyerwa
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16. Kamaliza Julius Mwandishi radio Kwizela

17.  ASP G.Kyekaka Afisa Magereza

18. Innocent Mumburi Afisa uhamiaji Kyerwa

19.  Martin Rutasyamuka Mwenyekiti wazee Wilaya

20. Daniel Damian Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi wa Wilaya
Sekretarieti:

Ildephonce Valentine
Asimwe Henery
Agenda:

SIKU YA KWANZA ALHAMISI, TAREHE 30/08/2018

1.

AR

Taarifa ya Mwenyekiti wa Halmashauri akifungua rasmi mkutano wa Baraza la madiwani
Agosti, 30 - 31/8/2018

Kuthibitisha dondoo

Maelekezo ya Serikali
Maswali ya papo kwa papo kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya

Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao kilichopita cha tarehe 28-29/06/2018
Utekelezaji wa maazimio kikao kilichopita cha tarehe 28-29/06/2018

Kupokea taarifa ya utendaji wa uwajibikaji wa Halmashauri kutoka kwa Wenyeviti wa
kamati za kudumu kwa kipindi cha robo ya nne 2017/2018
1)  Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango
i) Kamati ya Elimu, Afya na Maji
iii) Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira
1v) Kamati ya kudhibiti UKIMWI
Taarifa za Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya

1) Taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa mwaka wa fedha 2017/2018

i) Taarifa ya ukaguzi wa ndani kwa mwaka wa fedha 2017/2018

i) Taarifa ya manunuzi na Bodi ya zabuni kuanzia Julai, 2017 hadi Juni, 2018

iv) Mpango wa motisha kwa Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa

v) Taarifa ya Kitengo cha sheria kwa kipindi cha robo ya nne kuanzia Aprili hadi Juni,

2018
vi) Kupitisha na kuidhinishwa sheria ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa
vii) Taarifa juu ya mpango wa usimamizi shirikishi na sheria ndogo ya msitu wa hifadhi
MTAGATA

SIKU YA PILI IJUMAA, TAREHE 31/08/2018

G-
10.
1.
12.

13,

Kujadili taarifa ya utendaji na uwajibikaji wa Halmashauri kwa mwaka 2017/2018
Kumchagua Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri
Kuteua wajumbe wa Kamati za kudumu

Kupitisha ratiba ya vikao vya kisheria vya Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa mwaka wa
fedha 2018/2019
Kufunga kikao
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KU/KYR/BM/30/2017/2018 KUFUNGUA KIKAO

Katibu alieleza kuwa ni mkutano wa kawaida kwa robo ya nne 2017/2018. Alisema kuwa kabla
ya kufungua litafanyika zoezi la kuapisha Waheshimiwa Madiwani wawili wa kata ya Kibare ﬁa
'Bugomora. Ulifanyika utambulisho katika nyanja zote. Alimkaribisha mwenyekiti kufungua
kikao, Mwenyekiti aliwakaribisha waheshimiwa madiwani wapya wa kata za Kibare na
Bugomora. Katika hotuba yake alimkaribisha na kumpongeza Mh. Rashid Mohamed Mwaimu
kuteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kyerwa.

Alieleza kwamba wananchi na viongozi kwa ujumla wafanye kazi kwa ushirikiano.
Alimpongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mh, Dkt. John Pombe Joseph
Magufuli kwa kutoa fedha ya miradi ya maendeleo Tsh. bilioni 1.5. Pia alisema kuwa mradi wa
ujenzi wa kituo cha Afya Murongo umekamilika kwa 98%. Alipongezwa Mkurugenzi na timu
yake kusimamia miradi hasa kituo cha afya Murongo. Zimepokelewa Tsh. milioni 400 katika
kituo cha afya Kamuli na kusisitiza kusimamia vizuri mradi huo.

Umefungwa Mfumo wa kudhibiti mapato katika vituo vya afya, katika wilaya ya Kyerwa
wameishaanza kufungua mfumo huo kwenye vituo vya afya vya Murongo na Nkwenda.

Aliwaomba wazazi kuwaruhusu wanafunzi wakati wa kufanya mtihani wa kumaliza darasa la
saba kuhudhuria ipasavyo.

Sekta ya maji inatekeleza mradi wa maji katika vyanzo vya maji Isingiro, makao makuu mradi
umekamilika na kutoa huduma, vifaa vilivyochakaa viondolewe. Vyanzo vya maji ambavyo
havifanyi kazi vifufuliwe na kuanza kufanya kazi na kudhibiti vyanzo vya maji visivamiwe.

Sekta ya kilimo, aliwashukuru wakulima na kuomba walipwe pesa zao baada ya kuuza kahawa.
Kuhusu Mapato ya ndani kwa kipindi hiki hawakukusanya vizuri kwa sababu mapato
yanayotokana na kahawa hayajatolewa. Halmashauri imefikia 78% sababu kahawa ilikuwa
haijauzwa.

Sekta ya uvuvi, Halmashauri ina rasilimali nyingi kama samaki inayotumika kama kitoweo na
kuomba kuhamasisha wadau mbalimbali kufuga samaki.

Uchomaji moto, ilielezwa kuwa kuna tatizo la uchomaji moto hivyo ilisisitizwa kulikemea ili
lisijitokeze tena.

Baada ya kusema hayo alifungua kikao rasmi mnamo saa 6:02 mchana.

llitolewa nafasi kwa Meneja ‘TANESCO’ kutoa ufafanuzi juu ya masuala ya umeme.

awamu ya pili umemalizika na alisema kwamba

inaandaliwa ofisi rasmi ya Wilaya. Baadhi ya watu ambao hawajaunganishiwa umeme

wataunganishiwa kabla ya mkataba kufungwa. ‘Mradi wa REA’ awamu ya tatu kazi ya utafiti

imemalizika kwenye vijiji 21 na mkandarasi yupo eneo la kazi zoezi litaanza mara moja.

Meneja alicleza kuwa mradi wa ‘REA’
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[lielezwa kuwa kuna changamoto ya uchomaji moto iliyosababisha kuunguza nguzo za umeme
48 na kusababisha hasara kubwa kwenye shirika.

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walihoji kama ifuatavyo:-
Hoja: Lini waliolipia umeme kata ya Rutunguru awamu ya kwanza watapewa umeme?

Ufafanuzi: Mkataba ulishafungwa na tatizo la kutokamilisha ni kuishiwa vifaa lakini suala hilo
litafanyiwa kazi.

Hoja: Kata Businde ipo kwenye mpango wa kupatiwa umeme awamu ya tatu?
Ufafanuzi: Kata Businde ipo kwenye mpango na itapatiwa umeme.

Hoja: Kwa nini umeme unakatwa mara kwa mara?

Ufafanuzi: Wanaokata umeme ni wanaotuuzia umeme ambao tunaununua Uganda.
Hoja: Lini Taasisi zitapatiwa umeme ikiwemo zahanati ya Rwabwere?

Ufafanuzi: Taratibu zilishafanyika lililopo ni kufanya ‘wiring’ baada ya taratibu kukamilika
umeme utawekwa.

Hoja: Lini watumishi waliopo makao makuu ya wilaya watapatiwa umeme?

Ufafanuzi: Kipindi cha kufanya utafiti nyumba zilikuwa hazijajengwa lakini wateja watawekwa
kwenye mpango na kufikia mwezi Novemba 2018 wanaweza kupatiwa umeme.

KDCU

Meneja, alieleza kwamba zoezi la ukusanyaji kahawa kwa wakulima linaenda vizuri. Baadhi ya
wakulima walilipwa fedha zao na wengine bado ambao bado watapatiwa baada ya fedha

kutolewa.
Hoja: Kwa nini haijatajwa bei ya kuuza?

Ufafanuzi: Bei ya kuuza inajulikana baada ya mnada isipokuwa waliouza mwezi Julai
itaongezwa Tsh. 400 na itabadilika kadiri ya bei ya mnada utakavyokuwa.

Hoja: Kwa nini karani hawatoi stakabadhi kwa wakulima baada ya kuuza kahawa na kusafirisha
fedha bila ulinzi?

Ufafanuzi: Suala la kutopewa stakabadhi na kusafirisha fedha bila ulinzi litafanyiwa kazi.

KU/KYR/BM/31/2017/2018 TAARIFA YA SERIKALI

Mkuu wa Wilaya alimshukuru Mh, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kumteua
kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kyerwa. Alieleza kuwa ameletwa Wilaya ya Kyerwa kusimamia na
kutekeleza Ilani ya Chama cha Mapinduzi. Pia alieleza kuwa lazima kusimamia mapato ya
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Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa ili kuweza kujipatia maendeleo. Ilishauriwa

tal a, kubuni vyanzo
vingine vya mapato ili kuweza kuongeza mapato. ’

Matumizi yote ya fedha za Serikali yatumike kwa usahihi kulingana na thamani ya fedha
1r'1:ayotolewa. Pia miradi yote ya maendeleo itekelezwe kwa uweledi. Ulitolewa ushauri kwa
vijana kupatiwa maeneo ya kufanya ujasiliamali wao na kuanzisha vikundi vya ujasiliamali.

Kuhusu kahawa, alieleza kuwa kahawa ipelekwe kwenye vyama vya msingi na siyo kupelekwa
nchi jirani ya Uganda.

Azimio, Zilitolewa siku 10 kuanzia tarehe ya kikao hiki kila mkulima apeleke kahawa
kwenye vyama vya msingi.

Azimio, Makarani wanaolipa wakulima kwa upendeleo wakamatwe na kuchukuliwa hatua.

Zitolewe stakabadhi kwa wakulima wanaouza kahawa kwenye vyama vya msingi. Pia biashara
ya butura ikomeshwe haraka iwezekanavyo.

-----

kuanza kufanya kazi.

Miundombinu ya umeme inapaswa kulindwa kwa nguvu zote ili kuepusha hasara zinazojitokeza
kwa kuchoma moto na kuunguza nguzo za umeme.

.....

kamati hizo ziwajibishwe.

Zitatuliwe changamoto za wananchi katika sekta ya afya, maji, elimu na barabara kwa wakati ili

kupata huduma iliyo bora.

Alieleza kwamba hifadhi ya Ibanda Rumanyika Mh. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
ameridhia kuwa hifadhi ya Taifa. Hivyo alisisitiza kuweka mazingira ya kuwapokea wageni

katika namna ya kuwahifadhi na kuwahudumia.

Alisisitiza wafanyakazi wa umma kufanya kazi kwa bidii na kuacha tabia ya kufanya kazi kwa
mazoea.

Lilitolewa tangazo na mkuu wa wilaya kuwa ichukuliwe tahadhari kwa wananchi hasa kwenye
mpaka wa Murongo katika suala la ugonjwa wa ebora.

Azimio, Iwepo rejista kwa kila idara namna ya kupokea na kutoa huduma kwa wananchi.

¢ . . e d .i
Azimio, Kila idara lazima Kuwepo na “morning prayer” na kufanya tathmini ya utendaj

kwa kila siku.

KU/KYR/BM/32/2017/2018 MASWALI YA PAPO KWA PAPO

Mh Angelo Rwaibebe
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Swali, Ni lini barabara ya Isingiro - Nyabishenge - Rwamashaju itakamilika?
Jibu, Zilitolewa fedha kidogo na fedha nyingine zikipatikana itakamilika.
Mh Sevelin Bugoha

Swali, Kuna mkakati gani wa kuweka maji kituo cha afya Murongo?

Jibu, Wanaoende%ea 'na mradi wa umeme walikubaliana kupeleka maji kituo cha Afya Murongo
na chanzo cha maji kimeishatambuliwa hivyo maji yatawekwa.

Mh Laurian Magezi

Swali, Kuna mpango gani wa kuanzisha shule makao makuu ya Wilaya ya Kyerwa?

Jibu, Ujenzi wa shule, lazima kutolewa taarifa mapema ili kuweza kuwekwa kwenye bajeti.
Mh Fulgence Frederick

Swali, Wananchi waliotolewa eneo la magereza ni lini watalipwa fidia zao?

Jibu, Suala la fidia lipo kwa Kamishina wa Magereza majibu yakitolewa wananchi watajulishwa
na kulipwa fidia yao.

Mh Christian Eustace
Swali, Ni lini shule ya msingi Mukunyu itapatiwa walimu wa kutosha?

Jibu, Serikali inaendelea kuleta walimu na wanaofika wanapangiwa vituo vyenye uhitaji wa
walimu lakini awamu hii kata ya Kikukuru walipelekwa walimu 4,

Mh Clepin Bernad

Swali, Barabara ya Nyarutuntu kwenda Rushanije lini mradi utakamilika?
Jibu, Fedha ikipatikana barabara zitakamilishwa.

Mh Devotha Byashara

Swali, Lini ofisi za Halmashauri zitakamilika?

Jibu, Ujenzi unaendelea baada ya kufunga mkataba na SUMA JKT na malipo ya awali Tsh.

Milioni 150 zitalipwa baada ya mtandao kukaa vizuri.

Mh, Henery Bashasha
Swali, Ni lini shule mpya ya msingi Ihanda itatembelewa ili kuruhusu kufunguliwa?

Jibu, Shule itatembelewa kama inakidhi vigezo itafunguliwa.
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Mh, Bahati Henerico

Swali, Kuna barabara ambazo hazina Kalvati ni lini kalvati zitawekewa?

Jibu, Fedha ikipatikana zitajengwa kalvati inapobidi.

Mh, Majaliwa Mapambano

Swali, Lini wodi ya wazazi katika kituo cha afya Nkwenda itaanza kufanya kazi?
Jibu, Zikipatikana fedha ujenzi utakamilika.

Mh, Tulakila Twijuke

Swali, Lini jengo la zahanati ya Nyamiyaga litakaguliwa na kuruhusu kuanza kufanya kazi?
Jibu, Litafanyiwa kazi

Mh, Beneth Byarufu

Swali, Lini mhandisi wa ujenzi atafika shule mpya ya Chakarisa ili kuruhusu ujenzi?
Jibu, Shule itatembelewa.

Mh, Hyasinta Katita

Swali, Lini shule ya kidato cha sita itaanza Wilaya ya Kyerwa?

Jibu, Taratibu zinaendelea za kuanzisha shule ya kidato cha tano na sita katika shule ya
sekondari Nyabishenge na Mabira. Fedha ikipatikana itaanza shule ya sekondari Mabira.

Mh, Jovinary John
Swali, Lini mradi wa maji utakamilika uliopo Chanyangabwa na Songambele?
Jibu, Wakandarasi watakamilisha miradi yao baada ya fedha za wakandarasi kulipwa.

Mh, Ernest Kalisa

Swali, Lini mradi wa stendi na soko la Isingiro itaanza kufanya kazi?

Jibu, Mkataba umeishafungwa stendi ya Nkwenda na Isingiro itaanza muda mfupi.

Mh, Hasanath Chamani

Jibu, Ufanyike usimamizi wa mapato fedha ikipatikana watalipwa kwa 20% itakayorudishwa.
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Mh, Gaspari Gabriely

Swali, Lini watapatikana waganga kwenye zahanati ya Mugaba inayotumiwa na kata mbili ya
Businde na Bugara?

Jibu, Serikali ikitoa ajira watapelekwa waganga katika zahanati hiyo.

Mh, Restuta Kafuba
Swali, Lini mradi wa maji Kigorogoro utakamilika ili wananchi waweze kupata maji?

Jibu, Zoezi la ukamilishaji mradi linaendelea, sasa hivi yananunuliwa mafuta kwa ajili ya
kusambaza maji kwa wananchi.

KU/KYR/BM/33/2017/2018 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI KIKAO
KILICHOPITA CHA TAREHE 28-29/06/2018

Muhtasari ulisomwa na kufanyiwa masahihisho kuwa ukurasa wa sita neno uhamaishaji

kuandikwa uhamasishaji. Baada ya masahihisho muhtasari ulisainiwa na kuwa kumbukumbu
halali.

KU/KYR/BM/34/2017/2018 UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO
KILICHOPITA CHA TAREHE 28-29/06/2018

Hoja: Maafisa tarafa wahakikishe vijana wanafanya kazi na kila kijana zaidi ya miaka 18
aonyeshe shamba lake. Pia kila kaya kuhakikisha ina bustani/miti ya matunda isiyopungua 5.

Utekelezaji: Agizo limetekelezwa barua yenye kumb. Na BA.926/23/03/37 ya tarehe
15/07/2018. Iliandikwa kwa Maafisa tarafa na nakala kwa Watendaji wa kata na Maafisa kilimo
kwa utekelezaji. Katika barua hii waliagizwa kuhamasisha vijana kufanya kazi. Pia kila kaya
kupanda miche ya matunda isiyopungua 5. Aidha barua iliagiza zoezi la ukaguzi kuanza
30/08/2018.

Hoja: Kamati zote za moto zihakikishe moto ukiwashwa lazima kuuzima ikishindikana viongozi
wote wawajibishwe.

Utekelezaji: Watendaji wa Kata waliandikiwa barua yenye Kumb.Na.FB.605/974/20/13 ya
tarche 17/07/2018 ikiwataka kudhibiti uchomaji moto katika maeneo yao, barua hiyo ilitumwa
kwa Maafisa tarafa.

Hoja: Yatolewe maelezo kwa maandishi kujengwa shule ya msingi Rulama chini ya kiwango na
wahusika wakamatwe.

Utekelezaji: Ukaguzi ulifanyika na kuchukua hatua za kurekebisha kasoro zilizojitokeza kwa
ushirikiano wa walimu na kamati ya shule. Hatua za wahusika kukamatwa zilihairishwa ili
ushirikiano uendelee. Ni pamoja na kuleta mbao na mabati kwa kutumia kiasi cha fedha zilizopo.
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Utekc.:lezaji: Watendaji wa kata wote walipatiwa rasimu za sheria ndogo na wameanza kuleta
maoni.

Ilgl.oj'iwa kwamba sheria ndogo zilizotumwa kwenye kata hazikuletwa katika kata ya Kitwe.
Ilijibiwa kwamba sheria zote zilipelekwa kwenye kata kwa barua.

Hoja: Yawasilishwe maombi ili mtendaji wa kata aliyekuwa kata ya Businde aje kukabidhi Ofisi

Ute.k.elezaji: Mtumishi Colnery C.Kijwala alishakamatwa kwa ushirikiano wa ofisi na Jeshi la
polisi na suala lake bado liko polisi kwa hatua ya upelelezi.

KU/KYR/BM/35/2017/2018 KUPOKEA TAARIFA YA UTENDAJI WA UWAJIBIKAJI
WA HALMASHAURI KUTOKA KWA WENYEVITI WA KAMATI ZA KUDUMU
KWA KIPINDI CHA ROBO YA NNE 2017/2018

Kamati ya fedha, uongozi na mpango

Taarifa iliwasilishwa na kupokelewa.

Kamati ya climu, afya na maji

Taarifa iliwasilishwa na wajumbe kuhoji kama ifuatavyo:-

Hoja: Ni lini mradi wa maji Isingiro utarekebishwa ili wananchi waweze kupata maji?

Jibu, Fedha ya kumlipa mkandarasi bado haijalipwa akilipwa ataendelea na kazi ili kukamilisha

mradi.

Hoja: Kwa nini walengwa wa TASAF III wenye uwezo wanapewa fedha?

Jibu, Wabainishwe wenye uwezo na kuondolewa kwenye mpango wa TASAF III hasa

mgombea wa udiwani kata Kibare.
Kamati ya Ujenzi, Uchumi na Mazingira
Taarifa iliwasilishwa na wajumbe kuhoji kama ifuatavyo:-

Hoja: Lini mgogoro wa ardhi ya Kaitambuzi utatatuliwa?

Jibu: Mgogoro ulishughulikiwa mara 5 lakini haukupata suruhu. Tarehe iliyopangwa suala hili

litafanyiwa kazi.
Kamati ya kudhibiti UKIMWI

Taarifa iliwasilishwa na kupokelewa.
10
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KU/KYR/BM/36/2017/2018 TAARIFA ZA MKURUGENZI MTENDAJI WA
HALMASHAURI YA WILAYA

i. Miradi ya Maendeleo
Taarifa iliwasilishwa na wajumbe kuhoji kama ifuatavyo:-

Hoja: Kwa nini miradi ambayo haijakamilika isikamilishwe kwa wakati hasa shule ya msingi
Omukiyonza?

Ufafanuzi: Miradi itakamilishwa kadri ya upatikanaji wa fedha.

Taarifa ilipokelewa.

ii. Taarifa ya mkaguzi wa ndani

Taarifa ilipokelewa.

ii. Taarifa ya manunuzi na Bodi ya zabuni.

Taarifa ilipokelewa.

iv. Taarifa za sheria ndogo za Halmashauri

Ulitolewa ushauri wa kupaka rangi nyumba zenye mpango mji ambao ni Isingiro, Mabira,
Murongo na Kyerwa.

Taarifa ilipokelewa na kuruhusu kuendelea na hatua nyingine.

SIKU YA PILI TAREHE 31/8/2018

KU/KYR/BM/37/2017/2018 KUJADILI TAARIFA YA UTENDAJI NA UWAJIBIKAJI
WA HALMASHAURI KWA MWAKA 2017/2018
Iliwasilishwa taarifa kama ifuatavyo:-

Halmashauri ya wilaya ya Kyerwa imetekeleza majukumu yake mbalimbali kama ifuatavyo:-
Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa 28 katika shule za msingi 15, Vyumba 17 kati ya 28
vimekamilika, Vyumba 11 vipo hatua tofauti ya ukamilishaji.

Ukamilishaji wa matundu ya vyoo 56 katika shule 12 za msingi Matundu ya vyoo 56

yamekamilika na yanatumika.

Ukamilishaji wa vyumba 18 vya madarasa katika shule 05 za Sekondari Vyumba 15 kati ya 18
vimekamilika, Vyumba 03 vipo hatua tofauti ya ukamilishaji.
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Ukamilishaji wa Maabara 03 s .
za masomo ya Fizikia, K i i :
Sekondari za Kyerwa na Murongo. y emia, na Biologia katika shule za

Kuongezewa mtaji/Kuongeza vifaa katika vikundi vya akina mama

“* Vikundi 03 vimesaidiwa kiasi cha fedha Tsh.1,000,000.00 kila kimoja

Kaya maskini sana 7980 zinaendelea kupokea ruzuku na kugharamia mahitaji muhimu kama

cbakula, mavazi na malazi. Mpaka kufikia tarehe 30 Juni 2017 jumla ya Tsh. 1,662,136,000
zimetolewa na walengwa. T

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walihoji kama ifuatavyo:-

vitaingizwa.

Hoja: Lilitolewa ombi la kumalizia miradi ambayo haijakamilika. Ulitolewa ushauri wa
kumalizia majengo yaliyopo kwenye hatua nzuri kwa kiasi kinachopatikana.

Ufafanuzi: Miradi inatekelezwa kwa kuzingatia bajeti hivyo miradi ambayo haijakamilika
itakamilishwa baada ya fedha kupatikana.

Aliombwa Mkuu wa Wilaya kufuatilia suala la kahawa na kuhakikisha wakulima wanapata
fedha yao mapema. Pia ulitolewa ushauri wa kufufua SACCOS na kuendeleza zao la vanilla

katika wilaya ya Kyerwa.

Ilishauriwa uwekwe utaratibu mzuri wa kuuza mafuta ya petrol kwenye vibanda/maduka ili
kuepusha hatari ya moto.Taarifa ilipokelewa.

KU/KYR/BM/38/2017/2018 KUTEUA WAJUMBE WA KAMATI ZA KUDUMU

l. Kamati ya ujenzi, uchumi na mazingira
Mh. Kimalala G. Eustace
Mh. Consolatha Kanyima
Mh. Eustace R. Christian
Mh. Said A. Mukandara
Mh. Jovinary K. John

Mh. Emmanuel N. Alfred
Mh. Prudence Mweyunge
Mh. Sadath Jeremiah

9. Mh. Benan L. Rwabalema
10. Mh. Restuta K. Kafuba

11. Mh. Fulgence M. Frederick
12. Mh. Hyasinta Katita

N YW=
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13. Mh. Kashunju S.R (Mwenyekiti)
14. Mh. Sevelini Bugoha

15. Mh. Bahati Henerico
16. Mh. Devotha Byashara
17. Mh. Beneth A. Byarufy
18. Mh. Joel Nshobeirwe

Wagombea nafasi ya Mwenyekiti wa kamati ni:-

1. Fulgence Frederick alipata kura 10
2. Benani Rwabalema alipata kura 7

Hivyo mwe iti : o
y nyekiti wa kamati ya ujenzi, uchumi na mazingira ni Mh, Fulgence Frederick.

II. Kamati ya elimu, afya na maji

Mh. Clepin R. Bernard
Mh. Kashunju S.R (Mwenyekiti)
Mh. Laurean Magezi

Mh. Joyleth G. Mutashaga
Mh. Henery F. Bashasha
Mh. Daud S. Mashurano
Mh. Gaspari B. Gabriel
Mh. Majaliwa John

9. Mh. Theofila K.Theobard
10. Mh. Ernest Kalisa

11. Mh. Tulakira Twijuke

12. Mh. Devotha N. Ikambuza
13. Mh. Hasanath M. Chamani
14. Mh. Angelo Rwaibebe

15. Mh. Jonas Vedasto

Wagombea nafasi ya Mwenyekiti ni:-

1. Henery bashasha 7
ii. Ernest Kalisa 8
u, afya na maji ni Mh, Ernest Kalisa

Hivyo mwenyekiti wa kamati ya elim
U WA MWENYEKITI WA

KU/KYR/BM/32/2017/2018 KUMCHAGUA MAKAM

HALMASHAURI

Kura zilizopigwa 31
Kura alizopata ni 17

_ Jonas Vedasto '
> kura alizopata ni 14

2. Emmanuel Alfred
13
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Alitangazwa Mh, Jonas Vedasto kuwa makamu mwenyekiti wa Halmashauri.
KAMATI YA KUDHIBITI UKIMWI

Mh. Jonas T. Vedasto

Mh. Kashunju S.R (Mwenyekiti)
Mh. Bahath Henerico

Mh. Innocent Bilakwate (Mbunge)
Mh. Clepin R. Bernard

Mh. Devotha Byashara

Mh. Theofila Theobard

N WL~
5 5

KAMATI YA MAADILI
1. Mh. Beneth R. Byarufu (Mwenyekiti)
Mh. Hasanath Chamani
Mh. Angelo Rwaibebe
Mh. Henery F. Bashasha
Mh. Joyleth Mtashaga

vt g S

KAMATI YA ALAT
1. Mh. Devotha Byashara
2. Mh. Bahati Henerico

KAMATI YA ARDHI
1. Mh. Restutha Kafuba
2. Mh. Joel Nshobeilwe

MFUKO WA JIMBO
1. Mh. Clepin R. Bernard
5 Mh. Hasanath Chamani

KAMATINDOGO YA MABORESHO (TUH)
1. Mh. Bahati Henerico
2. Mh. Gaspary Gabriely
3. Mh. Kashunju S.R

BODI YA AJIRA
1. Mh. Sevelini P. Bugoha

18 KUPITISHA MAPENDEKEZO RATIBA YA VIKAO VYA
KA WA FEDHA 2018/2019

mwaka wa fedha 2018/2019.

KU/KYR/BM/39/2017/20
KISHERIA KWA MWA

Ratiba ilipitishwa kuendelea na taratibu kwa
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KU/KYR/BM/40/2017/2018 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa ushirikiano mzuri na kuwapongeza wajumbe
waliochaguliwa makamu mwenyekiti pamoja na wenyeviti wa kamati za kudumu. Pia
ilipongezwa timu ya menejimenti kwa usimamizi mzuri wa shughuli mbalimbali kwenye
Halmashauri. Alisisitiza kutekelezwa maagizo yote yaliyotolewa. Baada ya kusema hayo
alifunga mkutano/kikao mnamo saa 8:58 mchana.
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