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TANGAZO
MWONGOZO KWA WAFUGAJI WA MBWA
WILAYANI KYERWA

Kumekuwa na wimbi la mbwa wanaozurura na wasiotunzwa na
wamiliki wa mbwa hao kwenye maeneo mbalimbali Wilayani
Kyerwa. Hii ni kinyume na Sheria ya Ustawi wa Wanyama
Namba 19 ya Mwaka 2008 Sehemu Il Kifungu cha 16(1) na
Kifungu 57(1) na Sheria ya Magonjwa ya Wanyama Namba 17
ya Mwaka 2003.

Kwa mujibu wa Sheria hizo, kila mfugaji wa mbwa anatakiwa
kuzingatia yafuatayo:-

(i) Kuhakikisha kuwa anafunga mbwa wake saa 11.30 asubuhi
na kumfungua saa 4.00 Usiku.

(ilKuhakikisha kuwa mbwa anajengewa banda bora la
kumtunzia/kumfugia wakati wote wa mchana na awe na
mnyororo madhubuti.

(1) Endapo mbwa anasafirishwa kutoka sehemu/eneo
moja kwenda eneo lingine, lazima awe amefungwa kwa
mnyororo madhubuti.



(iv) Mbwa wapatie chakula cha kutosha na wakingwe dhidi
ya vimelea vya magonjwa.

(v) Kuhakikisha kuwa mbwa wake anachanjwa dhidi ya
ugonjwa wa kichaa cha mbwa kila mwaka bila kukosa.

(Vi) Kuweka kibao/bango linalotoa tahadhari kwa wananchi
kuwa kuna mbwa mkali kwenye eneo husika.

(vii) Kutoa taarifa kwa mganga wa mifugo wa Kata, pindi
mbwa anapoonesha mabadiliko ya tabia ili kupata huduma
stahiki na kuchukua tahadhari.

(viii)  Kutoa taarifa kwa Mganga wa Mifugo wa Kata pindi
mbwa wake anapokufa,kuuzwa au kumilikiwa na mfugaiji
mwingine.

(ix) Kila mfugaji wa mbwa anaponunua/kuingiza mbwa
mgeni inabidi kusajili mbwa huyo kwa mganga wa mifugo
wa Kata.

Wafugaji ambao hawatazingatia Mwongozo huu watachukuliwa
hatua kwa mujibu wa Sheria zinazosimamia utunzaji/ufugaji
bora wa mbwa.

Ndugu Wananchi,

mnaombwa kutoa ushirikiano pindi mtakapobaini wafugaji wa
mbwa ambao hawafungi mbwa wao na au makundi ya mbwa
wanaozurura kwenye maeneo yenu.. Taarifa itolewe kwa
Mtendaji wa Kijiji husika na Mganga wa Mifugo Kata.
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