JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA KYERWA

KUMB. NA.BC.463/517/01/43 25/09/2017

TANGAZO LA KUFUNGUA UZIO NA KUBOMOA NYUMBA ZA
KUDUMU KWA WAFUGAJI/WAKULIMA KWENYE ENEO LA NYANDA
ZA MALISHO YA MIFUGO LA SIINA.

KWA MUJIBU WA TANGAZO LA SERIKALI NAMBA 620 LA MWAKA 1987,
ENEO LA NYANDA ZA MALISHO YA MIFUGO LA SIINA LINAMILIKIWA NA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KYERWA. BAADHI YA WAFUGAJI NA
WATUMIAJI WENGINE WA ENEO HILI, WAMEKUWA WAKITUMIA NYANDA
HIZI ZA MALISHO YA MIFUGO KINYUME NA TARATIBU ZA MATUMIZI
KUSUDIWA.

PAMOJA NA KUTOA ILANI YA KUWATAKA KUONDOA UZIO NA NYUMBA,
BADO BAADHI YA WAFUGAJIWAKULIMA WASIO NA HATI MILIKI NA
NYUMBA ZAO ZA KUDUMU ZIPO KATIKA NYANDA ZA MALISHO YA
MIFUGO; HIVYO PAMOJA, NA MAMBO MENGINE, WAMESABABISHA
UPUNGUFU WA MALISHO KWA WAFUGAJI WENGINE. IKUMBUKWE KUWA,
WAFUGAJI HAWA WALIPEWA MUDA WA MWISHO KUWA WAMEONDOA
UZIO NA NYUMBA ZAO KABLA YA TAREHE 6 MEI, 2017 KWA TANGAZO
LENYE KUMB.NA.BC.463/517/01/33 LA TAREHE 03/04/2017. HATA HIVYO
WAFUGAJI HAWA WALIKAIDI AGIZO HILO.

KWA KUZINGATIA MATUMIZI YA ENEO HILI LA NYANDA ZA MALISHO YA
MIFUGO KWA MUJIBU WA TANGAZO LA SERIKALI NAMBA 620 LA MWAKA
1987, MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA
KYERWA, ANAWATANGAZIA KWA MARA YA NYINGINE NA YA MWISHO
WAFUGAJI NA WAKULIMA WOTE WALIOWEKA UZIO NA NYUMBA KATIKA
ENEO HILO WASIO NA HATI MILIKI KUONDOA UZIO NA KUBOMOA
NYUMBA ZA KUDUMU KABLA YA TAREHE 31 OKTOBA, 2017. ENDAPO
SERIKALI ITAONDOA UZIO NA NYUMBA BAADA YA TANGAZO HILI LA
MARA YA PILI, GHARAMA ZITALIPWA NA MFUGAJI/MKULIMA ALIYEWEKA
UZIO/NYUMBA. UONDOAJI WA UZIO/NYUMBA UTAWEZESHA WAFUGAJI
WOTE, KULITUMIA ENEO HILI KWA MUJIBU WA TANGAZO LA SERIKALI..
HATUA STAHIKI ZITACHUKULIWA DHIDI YA WALE WATAOKAIDI AGIZO HILI
HALALL.
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